Liam Jordan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Liam Jordan
Rayuwa
Haihuwa Durban, 30 ga Yuli, 1998 (25 shekaru)
ƙasa Afirka ta kudu
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
HB Køge (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa Ataka

Liam Jonathan Jordan (an haife shi 30 Yuli 1998) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na Afirka ta Kudu wanda ke taka leda a ƙungiyar Allsvenskan ta Sweden IF Brommapojkarna da ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Kudu .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Jordan ya fara wasansa na ƙwararru a ranar 17 ga Maris 2015 da Jami'ar Pretoria a gasar cin kofin Nedbank na 2015–16 . [1]

A cikin Janairu 2018, ya shiga HB Køge a kan aro daga Sporting B. [2] An yi tafiyar ta dindindin a lokacin rani na 2018. [3] A ranar ƙarshe na canja wurin, 1 ga Fabrairu 2021, Jordan ta koma ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta FC Helsingør kan yarjejeniya na sauran kakar. [4]

A ranar 7 ga Maris 2023, Jordan ta haɗu da sabon haɓakar ɓangaren Allsvenskan na Sweden IDAN Brommapojkarna .

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Bayan da ya wakilci kasarsa a matakin kasa da shekaru 17 da 20, Jordan ya fara buga wasansa na farko na kasa da kasa a Afirka ta Kudu a ranar 2 ga Yuli 2017 da Tanzania a gasar cin kofin COSAFA na 2017 . [5]

Rayuwa ta sirri[gyara sashe | gyara masomin]

Shi ɗan Keryn Jordan ne, tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Kudu. [6] An haifi Jordan a lokacin mahaifinsa a Durban Manning Rangers kuma ya yi hijira zuwa New Zealand a 2004.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Bidvest Wits vs. University of Pretoria - 17 March 2015 - Soccerway" (in Turanci). 17 March 2015. Retrieved 25 February 2017.
  2. HB Køge henter sydafrikansk talent‚ hbkoge.dk, 31 January 2018
  3. SA Starlet Agrees Permanent Euro Move Archived 2020-10-26 at the Wayback Machine‚ soccerladuma.co.za, 2 April 2018
  4. FC HELSINGØR HENTER LIAM JORDAN I HB KØGE Archived 2023-09-06 at the Wayback Machine, fchelsingor.dk, 1 February 2021
  5. "South Africa vs. Tanzania". national-football-teams.com. 2 July 2017. Retrieved 26 May 2020.
  6. "Late Auckland City FC striker Keryn Jordan's son makes South Africa debut". Stuff. 18 February 2015. Retrieved 25 February 2017.