Linden, Alberta
Linden, Alberta | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Alberta (mul) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 828 (2016) | |||
• Yawan mutane | 320.93 mazaunan/km² | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 2.58 km² | |||
Altitude (en) | 890 m | |||
Sun raba iyaka da |
Acme (en)
| |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | linden.ca |
Linden ƙauye ne da ke tsakkiyar Alberta, Kanada wanda ke kewaye da gundumar Kneehill. Yana da 28 kilometres (17 mi) kudu maso yamma na Three Hills da 26 kilometres (16 mi) arewa da Beiseker.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An ƙirƙiri Linden a matsayin ƙauye a cikin shekarar 1964.
Yankunan da ke kewaye da ƙauyen ’yan cocin Mennonite ne suka zauna a asali, kuma yawancin mazauna yanzu suna bin wannan rukunin gadarsu. An bude ofishin gidan waya na farko a shekarar 1949.
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Kanada ta gudanar, ƙauyen Linden yana da yawan jama'a 704 da ke zaune a cikin 282 daga cikin jimlar gidaje 317 masu zaman kansu, canjin yanayi. -15% daga yawan 2016 na 828. Tare da filin ƙasa na 2.55 km2 , tana da yawan yawan jama'a 276.1/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016 da Kididdiga Kanada ta gudanar, ƙauyen Linden ya ƙididdige yawan jama'a 828 da ke zaune a cikin 306 daga cikin 331 na gidaje masu zaman kansu. 14.2% ya canza daga yawan 2011 na 725. Tare da yanki na ƙasa na 2.58 square kilometres (1.00 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 320.9/km a cikin 2016.
Ilimi
[gyara sashe | gyara masomin]Makarantar Dokta Elliot makarantar K-9 ce a cikin Linden, tare da Kurt Ratzlaff yana aiki a matsayin shugaba. Makarantar tana ba da ƙungiyar badminton da ƙungiyar waƙa & filin wasa.
Daliban da suka kai makarantar sakandare da ke zaune a Linden an ba su zaɓi na halartar makaranta 10 km kudu da Linden, a Acme, saboda babu makarantar sakandare a ƙauyen.
An kafa Makarantar Dr. Elliott a cikin 1958 ta Dr. Elliott Harvard
Fitattun mutane
[gyara sashe | gyara masomin]- Mawaki Mike Edel
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin al'ummomi a Alberta
- Jerin ƙauyuka a Alberta