Lo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Lo
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

Lo na iya nufin to:

Zane_zane da nishaɗi[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ga shi!, na uku da aka buga aikin ba da labari na marubuci Charles Fort
 • LO, halin almara a cikin Playhouse Disney show Happy Monster Band
 • <i id="mwEg">Lo</i> (fim), fim mai zaman kansa na 2009
 • Lo Recordings, wani kamfanin rikodin na London wanda aka kafa a shekarar 1995
 • <i id="mwFw">Doka & Umarni</i> (ikon amfani da sunan kamfani), jerin talabijin na Amurka da dama masu alaƙa da Dick Wolf ya kirkira
 • Lost Odyssey, wasan bidiyo na rawar rawar 2007
 • Lore Olympus, gidan yanar gizo na 2018
  • <i id="mwIQ">Lore Olympus</i> (jerin TV), daidaitawa mai haɓakawa ta Kamfanin Jim Henson

Kasuwanci da ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

 • Mai lura da doka, ƙungiya ta uku da ke sa ido kan zanga-zanga ko yankunan yaƙi don amfanin kare haƙƙin ɗan adam da na jama'a
 • Lo Recordings, wani kamfanin rikodin mai zama a London wanda aka kafa a 1995
 • "Ƙungiyar ƙungiyoyin ƙwadago ta ƙasa" a cikin ƙasashen Scandinavia:
  • Landsorganisationen i Danmark ( Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙwadago ta Denmark)
  • Landsorganisasjonen i Norge ( Ƙungiyar Ƙungiyoyin Ƙwadago ta Norway )
  • Landsorganisationen i Sverige ( Ƙungiyar Ƙwadago ta Sweden)
 • Lutte Ouvrière ("gwagwarmayar ma'aikata"), wata ƙungiya ce ta siyasa ta hagu ta Faransa
 • Leigh &amp; Orange, kamfanin gine -gine a Hong Kong
 • London Overground, wani kamfani ne mai gudanar da aikin jirgin kasa a London, United Kingdom
 • LOT Yaren mutanen Poland Airlines (lambar IATA LO)

Harsuna[gyara sashe | gyara masomin]

 • Loo harshe, yaren Adamawa na Najeriya
 • Yaren Lo-Toga, yaren Oceanic na Vanuatu
 • Harshen Guro, yaren Mande na Ivory Coast
 • lo, lambar ISO 639-1 don yaren Lao

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

 • Lo (sunan da aka bayar)
 • Lô, sunan mahaifa na Senegal
 • Lu (sunan mahaifi), sunaye na Sinawa sun yi romanized kamar Lo bisa lafazin Cantonese
  • Lu (sunan mahaifi 盧), an rubuta 卢 a cikin hali mai sauƙi
  • Lu (sunan mahaifi 魯), an rubuta 鲁 a cikin hali mai sauƙi
  • Lu (sunan mahaifi 路)
  • Lu (sunan mahaifi 蘆), an rubuta 芦 a cikin hali mai sauƙi
 • Luo (suna)
 • Mutanen Lhoba, wanda kuma ake kira "Lo", kabilun da ke zaune a Kudu maso Gabashin Tibet

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

 • Lo (tsibiri), na ƙungiyar Torres a Vanuatu
 • Masarautar Lo, tsohuwar masarautar Tibet ce ta al'adun gargajiya wacce yanzu ake kira Mustang a Nepal
 • Lo, Belgium, karamar hukuma ce a Belgium
 • Kogin Lô, kogin Vietnam
 • Lake Orion, Michigan, Amurka
 • Tafkin Oswego, Oregon

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

 • Lalle, an rabu amfani HALITTAR na rabbitfishes, yanzu kunshe a Siganus
 • "Lo", saƙo na farko da ya fara tafiya cikin ARPANET, daga baya ya zama intanet
 • Abun koyo, a cikin ilimi da sarrafa bayanai
 • Hagu kawai, tashar hagu na sitiriyo Hagu kawai/Dama kawai downmix
 • LibreOffice, ɗakin software na ofishi mai buɗewa
 • Oscillator na cikin gida, alal misali, mai karɓar superheterodyne

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Liceum ogólnokształcące, nau'in babbar makarantar sakandare ta ilimi a cikin tsarin ilimin Poland
 • Tsallake madauki, a cikin sikelin sikelin adadi
 • Lo mein, tasa