Lucky Lake
Lucky Lake | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Yawan mutane | ||||
Faɗi | 289 (2016) | |||
• Yawan mutane | 437.88 mazaunan/km² | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 0.66 km² | |||
Sun raba iyaka da |
Dinsmore (en)
|
Lucky Lake ( yawan jama'a 2016 : 289 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Kan'ana mai lamba 225 da Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 7. Kauyen yana a mahadar Highway 42, Highway 45 da Highway 646 kamar 90 km arewa maso gabas na Swift Current, Saskatchewan.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An ƙirƙiri Lucky Lake a matsayin ƙauye ranar 23 ga Nuwamba, 1920.
Alƙaluma
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin ƙididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Lucky Lake yana da yawan jama'a 270 da ke zaune a cikin 127 daga cikin 145 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -6.6% daga yawanta na 2016 na 289 . Tare da yanki na 0.82 square kilometres (0.32 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 329.3/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Lucky Lake ya ƙididdige yawan jama'a 289 da ke zaune a cikin 134 daga cikin 154 jimlar gidaje masu zaman kansu, a 0.7% ya canza daga yawan 2011 na 287. Tare da yanki na ƙasa na 0.66 square kilometres (0.25 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 437.9/km a cikin 2016.
Tattalin Arziki
[gyara sashe | gyara masomin]Ayyukan noma da noma sune mafi girma na tattalin arzikin garin. Abubuwan amfanin gona na yau da kullun da ake nomawa a yankin sun haɗa da alkama durum, alkama bazara, wake, lentil, da canola. Flax, wake da mustard suma ana shuka su da yawa. Tafkin Diefenbaker na kusa yana ba da ruwa don ban ruwa ta yadda za a iya shuka ƙarin amfanin gona kamar dankali. Wild West Steelhead, gonakin kiwo ne wanda ke kiwon Steelhead Trout a cikin tafkin. Kamfanin yana ɗaukar mutane da yawa aiki a cikin ayyukansa waɗanda suka ƙunshi matakan ƙwai don samar da ciyawa da aka gama. [1]
A baya, kokarin da gwamnatin lardin (ta hanyar hadin gwiwar da aka fi sani da SPUDCO ) na samar da masana'antar noman dankalin turawa a lardin ya haifar da samar da guraben ayyukan yi na cikin gida don noma da tattara dankali. A ƙarshe SPUDCO ta gaza kuma masana'antar noman dankalin turawa ta yi jinkirin farfadowa.
Abubuwan jan hankali
[gyara sashe | gyara masomin]- Palliser Regional Park
- Jirgin ruwa na Riverhurst
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Ƙauyen Saskatchewan
- Lucky Lake Airport