MacNutt

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
MacNutt

Wuri
Map
 51°05′56″N 101°36′25″W / 51.099°N 101.607°W / 51.099; -101.607
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.81 km²
Sun raba iyaka da
Wroxton (en) Fassara
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 1880
Wasu abun

Yanar gizo macnutt.yolasite.com

MacNutt ( yawan jama'a 2016 : 65 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin gundumar Rural na Churchbridge No. 211 da Ƙungiyar Ƙidaya ta 5. An sake sunan tsohuwar gundumar Landestreu a cikin 1909 don girmama Thomas MacNutt, Memba na Majalisar Dokoki a lokacin. An zaunar da ƙauyen a tsakanin ƙarshen 1880s zuwa 1910 ta bakin haure na asalin Jamusawa.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An ƙirƙiri MacNutt a matsayin ƙauye a ranar 22 ga Fabrairu, 1913.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, MacNutt yana da yawan jama'a 50 da ke zaune a cikin 27 daga cikin 44 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. -23.1% daga yawan jama'arta na 2016 na 65. Tare da filin ƙasa na 0.92 square kilometres (0.36 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 54.3/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen MacNutt ya ƙididdige yawan jama'a na 65 da ke zaune a cikin 31 daga cikin 41 na jimlar gidaje masu zaman kansu, a 0% ya canza daga yawan 2011 na 65 . Tare da yanki na 0.81 square kilometres (0.31 sq mi), tana da yawan yawan jama'a 80.2/km a cikin 2016.

Fitattun mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Duane Rupp, ɗan wasan hockey tare da Toronto Maple Leafs, Minnesota North Stars, da Pittsburgh Penguins daga 1963 zuwa 1973.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]