Jump to content

Mai ɗaukar hoto

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Kwamfuta na iya kasancewa:

  • Ginin da za'a iya ɗauka, tsarin da aka gina a waje da shafin kuma ya koma bayan kammala shafin da aikin amfani
  • Gidan aji mai ɗaukar kaya, gini na wucin gadi da aka shigar a filin makaranta don samar da ƙarin sararin aji inda akwai karancin damar
  • Gidan wanka mai ɗaukar kaya, na zamani, mai ɗaukar kaya mai ɗaukar kansa wanda aka ƙera da filastik mai ƙira
  • Abu mai ɗaukar hoto da (ƙididdiga), kalmar lissafi da aka rarraba don wani abu wanda za'a iya samun dama ta hanyar kira na al'ada yayin da mai yiwuwa yana zaune a cikin ƙwaƙwalwar ajiya akan wani kwamfuta
  • Software portability, software wanda za'a iya sauƙaƙe shi zuwa dandamali da yawa
  • Aikace-aikacen da za a iya ɗauka, aikace-aikacen waɗanda ba sa buƙatar kowane irin shigarwa akan kwamfuta, kuma suna iya adana bayanai a cikin kundin tsarin shirin

Kayan lantarki

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kayan lantarkin hannu
  • Na'urar da za a iya ɗauka, na'urar da ake sawa ko na hannu
  • Mai kunna sauti na mai ɗaukar hoto, na'urar lantarki ta mutum wacce ke bawa mai amfani damar sauraron rikodin ko watsa sauti yayin da yake wayar hannu
  • Kwamfuta mai ɗaukar hoto, kwamfuta da aka tsara don motsawa daga wuri ɗaya zuwa wani
    • Compaq Portable jerin (1982-?)
    • Apricot mai ɗaukar hoto (1984)
    • IBM Kwamfuta ta Mutum (1984)
    • Macintosh Portable (1989-1991) daga Apple Computer
  • Kayan wasan kwaikwayo na hannu, mai sauƙi, na'urar lantarki mai sauƙi don kunna wasannin bidiyo
  • Portable Life, wani kundi ne na 1999 na Danielle Brisebois
  • Portable Sounds wani kundi na 2007 na TobyMac .
  • Portable (mai kiɗa), mawaƙin na Najeriya, rapper.