Makarantar Al'umma ta Duniya ta Abidjan
Makarantar Al'umma ta Duniya ta Abidjan | |
---|---|
Bayanai | |
Iri | makaranta |
Ƙasa | Ivory Coast |
Makarantar Al'umma ta Duniya ta Abidjan (ICSA) makarantar kasa da kasa ce mai magana da Ingilishi a Riviera III, Abidjan, Ivory Coast . [1]
Makarantar tana ba da matakan Kindergarten har zuwa Grade 12. Makarantar Al'umma ta Duniya ta Abidjan Association tana gudanar da makarantar, yayin da Ofishin Jakadancin Amurka a Côte d'Ivoire ke tallafawa kuma Ofishin Ma'aikatar Harkokin Waje na Amurka yana ba da tallafi. Ƙungiyar Ƙasashen Tsakiya da Majalisar Makarantu ta Duniya sun ba da izinin makarantar.[2]
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Amirkawa da yawa, dukansu suna da alaƙa da Ofishin Jakadancin Amurka, sun kafa makarantar a 1972 tare da ɗalibai 12 na farko. Makarantar ta koma harabarta ta yanzu a shekarar 1989. Dukkanin Yaƙin basasar Ivory Coast na farko na 2002-2007 da yakin basasar na biyu na Ivory Coast nke 2010-2011 sun rushe makarantar kuma sun sa yawan ɗalibanta su ragu. Makarantar ta mamaye harabar wucin gadi kusa da M"Pouto a shekara ta 2005, a lokacin yakin farko. Bayan kowane yaƙi ya ƙare, ɗaliban sun warke.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Directions Archived 2017-10-12 at the Wayback Machine." International Community School of Abidjan. Retrieved April 27, 2015. "Off Boulevard Arsène Usher Assouan Road, Riveria III, Abidjan, Côte d'Ivoire".
- ↑ "ICSA Profile" (Archive). International Community School of Abidjan. Retrieved April 27, 2015.
Haɗin waje
[gyara sashe | gyara masomin]- icsabidjan
.org, shafin yanar gizon makarantar