Jump to content

Makarantar Sakandare ta Serere Township

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Makarantar Sakandare ta Serere Township
Bayanai
Iri Makarantar allo
Ƙasa Uganda
Tarihi
Ƙirƙira 1998

makarantar sakandare ta Serere Township wata makarantar sakandare ce mai zaman kanta da gwamnati ke tallafawa a Serere, Gabashin Uganda . Makarantar tana kula da ɗaliban kwana da na rana.[1] Ƙananan sakandare suna ba da shekaru 4 na makaranta a ƙarshen abin da ɗalibai ke zaune a jarrabawar Takardar shaidar Ilimi ta Uganda (O-level) har zuwa batutuwa 8. Makarantar sakandare ta sama tana ba da ƙarin shekaru 2 na makaranta a ƙarshen abin da ɗalibai ke zaune a jarrabawar Uganda Advanced Certificate of Education (A-level) har zuwa batutuwa 3.

Tsarin karatu[gyara sashe | gyara masomin]

Shirin karatun makarantar ya hada da: [2]

  • Ilimin lissafi
  • Sanyen sunadarai
  • Ilimin halittu
  • Harshen Turanci
  • Lissafi
  • Ilimin Addini na Kirista
  • Yanayin ƙasa
  • Tarihi
  • Batutuwan Kasuwanci
  • Nazarin Kwamfuta

Ilimi na Sakandare na Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Makarantar ta shiga cikin shirin Ilimi na Sakandare na Duniya inda daliban da suka sami takamaiman maki a kowane ɗayan jarrabawar barin makarantar firamare guda huɗu ke karatu kyauta, kuma gwamnatin Uganda tana biyan makarantar tallafin shekara-shekara na 41,000 / = ga kowane ɗalibin da ya cancanta.[2][3]

Ilimi da Horarwa na yau da kullun na Universal Post[gyara sashe | gyara masomin]

Makarantar ta shiga cikin shirin Ilimi da Horarwa na Universal Post (UPOLET) inda daliban da suka sami takamaiman maki a cikin jarrabawar O-level guda uku ke karatu a matakin A kyauta, kuma gwamnatin Uganda ta biya makarantar tallafin shekara-shekara na 80,000 / ga kowane ɗalibin da ya cancanta.[2][4]

Shirye-shiryen Haɗin Kundin[gyara sashe | gyara masomin]

Makarantar ta shiga cikin shirin Cibiyar Haɗi ta Majalisar Burtaniya tsakanin Yuli 2009 da Maris 2012.[5] Shirin ya haɗa makarantu da hukumomin ilimi a yankin Katin da Gundumar Soroti a Uganda tare da makarantu a Sheffield, Ingila. Shirin ya yi niyyar "ƙalubalanci halin da ake ciki tsakanin matasa a Afirka da Burtaniya, fadada ra'ayi na duniya game da matasa a nahiyoyi biyu da haɓaka ƙwarewar ɗalibai da malamai".[6]

Bayanan da aka ambata[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Welcome to Serere Township Secondary School". Serere Township Secondary School. Archived from the original on 6 September 2015. Retrieved 23 April 2013.
  2. 2.0 2.1 2.2 "About Serere Township Secondary School". Serere Township Secondary School. Retrieved 23 April 2013.
  3. Kavuma, Richard M. (25 October 2011). "Free universal secondary education in Uganda has yielded mixed results". The Guardian. London. Retrieved 23 April 2013.
  4. "Government to stop illegal USE students". Uganda News. 20 June 2012. Retrieved 23 April 2013.
  5. Malinga, Joseph (6 July 2010). "British Council donates seedlings to Katine school". The Guardian. London. Retrieved 23 April 2013.
  6. Ford, Liz; Malinga, Joseph (6 August 2010). "Ugandans make their mark in Sheffield". The Guardian. London. Retrieved 23 April 2013.