Jump to content

Malambo, Tanzania

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Malambo, Tanzania
ward of Tanzania (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Tanzaniya
Kasancewa a yanki na lokaci UTC+03:00 (en) Fassara
Wuri
Map
 2°30′S 35°36′E / 2.5°S 35.6°E / -2.5; 35.6
JamhuriyaTanzaniya
Region of Tanzania (en) FassaraArusha Region (en) Fassara
District of Tanzania (en) FassaraNgorongoro District (en) Fassara
Malambo a shekarar 1966
Malambo
Raƙuman rairayi a kan Plain kusa da ƙauyen Malambo, Yankin Arusha

Malambo ƙauye ne a arewacin Tanzania, wanda ke kusa da Kogin Sanjan, Gabas da Serengeti, yamma da Tafkin Natron, da arewacin Ngorongoro, a wani yanki mai ban sha'awa amma mai nisa. Tana kan gefen yamma na kwarin Rift Valley na Gabas, wanda ke kan iyaka da duwatsu a yamma da babban fili a gabas.

Malambo ya kasance gida ga Maasai da yawa, kuma wurin hutu ga wasu da yawa da ke ratsa yankin. Tana alfahari da makaranta, asibitin likita, asibitin haihuwa, da ƙaramin filin jirgin sama, kodayake ana ɗaukar ƙauyen nesa da talauci. Saboda yana kusa da wuraren shahararrun abubuwan jan hankali na yawon buɗe ido, baƙi sukan wuce lokaci-lokaci.

Yankin Rukwa

[gyara sashe | gyara masomin]

Malambo na a yammacin ƙasar Tanzania a kan hanyar da ke tsakanin Sumbawanga, babban birnin Rukwa, da Kigoma, birnin tashar jiragen ruwa da ke arewacin Tekun Tanganyika. Tana gefen yammacin Katavi National Park, wurin shaƙatawa da ba kasafai ake ziyarta ba mai yawan namun daji. Wannan yanki na yammacin Tanzaniya yana da nisa tare da ƙarancin wuraren yawon buɗe ido kuma ba safai ake ziyartar safari masu yawon buɗe ido ba.

Sanannen mutane

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. Latang'amwaki Ndwati Mollel
  2. Agbert Tajewo Mollel (Gundumar Ngorongoro)