Jump to content

Malik Fiaz Ahmad Awan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Malik Fiaz Ahmad Awan
Rayuwa
Haihuwa Hafizabad (en) Fassara, 6 Satumba 1960 (64 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Pakistan Muslim League (N) (en) Fassara
Beautiful view of Punjab Assembly Lahore - panoramio.jpg
Punjab Majalisar Lahore

Malik Fiaz Ahmad Awan ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba na Majalisar Lardin Punjab, daga shekarar 2008 zuwa watan Mayun shekarar 2018. Shi ma masanin noma ne.[1]

Rayuwar farko da ilimi

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Awan a ranar 6 ga watan Satumbar 1960 a Hafizabad .[2]

Yana da digiri na Bachelor of Arts.[2]

Harkokin siyasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Awan ya tsaya takarar kujerar majalisar dokokin lardin Punjab a matsayin ɗan takara mai zaman kansa daga Mazaɓar PP-79 (Gujranwala-III) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 1990 amma bai yi nasara ba. Ya samu ƙuri’u 11,625 inda ya sha kaye a hannun Noor Muhammad ɗan takarar jam’iyyar Islami Jamhoori Ittehad (IJI).[3]

Ya tsaya takarar kujerar majalisar dokokin lardin Punjab a matsayin ɗan takara mai zaman kansa daga Mazaɓar PP-79 (Hafizabad-I) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 1993 amma bai yi nasara ba. Ya samu ƙuri’u 5,848 sannan kuma ya sha kaye a hannun Syed Muhammad Arif Hussain dan takarar jam’iyyar Pakistan Muslim League (PML-N).

Ya tsaya takarar kujerar majalisar dokokin lardin Punjab a matsayin ɗan takarar jam'iyyar Pakistan Peoples Party (PPP) daga Mazaɓar PP-105 (Hafizabad-I) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2002, amma bai yi nasara ba. Ya samu ƙuri'u 24,638 ya kuma rasa kujerar a hannun Muzaffar Ali Sheikh, ɗan takarar jam'iyyar Pakistan Muslim League (Q) (PML-Q).[4]

An zaɓe shi zuwa Majalisar Lardi na Punjab a matsayin ɗan takarar PPP daga Mazaɓar PP-105 (Hafizabad-I) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2008 . Ya samu ƙuri'u 34,134 sannan ya doke Haji Rai Riasat Ali, ɗan takarar jam'iyyar PML-Q.[5]

An sake zaɓen shi a Majalisar Lardin Punjab a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar PP-105 (Hafizabad-I) a babban zaɓen Pakistan na 2013 .[6] Ya samu ƙuri'u 55,021 sannan ya doke ɗan takara mai zaman kansa, Muzaffar Ali Sheikh.[7]

  1. "Malik Fiaz Ahmad Awan - Profile, Political Career & Election History". UrduPoint (in Turanci).
  2. 2.0 2.1 "Punjab Assembly". www.pap.gov.pk. Archived from the original on 20 June 2017. Retrieved 15 January 2018.
  3. "Punjab Assembly election results 1988-97" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 30 August 2017. Retrieved 12 July 2018.
  4. "2002 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 26 January 2018. Retrieved 24 March 2018.
  5. "2008 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 5 January 2018. Retrieved 24 March 2018.
  6. "List of winners of Punjab Assembly seats". The News (in Turanci). 13 May 2013. Archived from the original on 16 January 2018. Retrieved 18 January 2018.
  7. "2013 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 26 May 2018. Retrieved 12 July 2018.