Manfred Höner

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Manfred Höner
Ɗan Adam
Bayanai
Jinsi namiji
Ƙasar asali Jamus
Suna Manfred
Sunan dangi Höner (en) Fassara
Wurin haihuwa Jamus
Lokacin mutuwa 6 ga Maris, 2021
Harsuna Jamusanci
Sana'a association football coach (en) Fassara
Wasa ƙwallon ƙafa

Manfred Höner (1941-ranar 6 ga watan Maris ɗin 2021) tsohon kocin ƙwallon ƙafa ne na Jamus. [1][2]

Höner ya jagoranci tawagar ƴan wasan Najeriya daga shekarar 1987 zuwa 1988, inda ya jagoranci tawagar zuwa matsayi na biyu a gasar cin kofin Afrika a shekarar 1988, inda Kamaru ta doke ta a wasan ƙarshe. Ya kasance babban koci lokacin da Najeriya ta fito a gasar Olympics ta lokacin zafi a 1988. Höner kuma ya jagoranci kulob ɗin Jamus Eintracht Trier a shekara ta 1991.[3][4]

A cikin shekarar 2004, Höner ya kasance darektan fasaha na Hukumar Ƙwallon Ƙafar Qatar.[5][6]

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Najeriya

  • Gasar cin kofin Afrika ta biyu: 1988

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Nok entsendet fussball experten Manfred Hoener nach Costa Rrica (in German) German Olympic Sports Confederation website, accessed: 3 December 2020
  2. Nok entsendet fussball experten Manfred Hoener nach Thailand (in German) German Olympic Sports Confederation website, accessed: 3 December 2020
  3. Template:WorldFootball.net
  4. Nok entsendet fussball experten Manfred Hoener nach Thailand (in German) German Olympic Sports Confederation website, accessed: 3 December 2020
  5. Hughes, Rob; Tribune, International Herald (4 June 2004). "SOCCER : Brazil teaches Argentina the 3 'R's". The New York Times (in Turanci). ISSN 0362-4331. Retrieved 22 March 2021.
  6. Anderson-Ford, Daniel. "Fantasy league football". When Saturday Comes (in Turanci). Retrieved 22 March 2021.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]