Marcelin, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Marcelin, Saskatchewan

Wuri
Map
 52°59′10″N 106°45′22″W / 52.986°N 106.756°W / 52.986; -106.756
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 1.32 km²
Sun raba iyaka da
Wingard (en) Fassara
Wasu abun

Yanar gizo marcelin.ca…

Marcelin ( yawan jama'a 2016 : 153 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Blaine Lake Lamba 434 da Sashen Ƙididdiga na 16 . An ba shi suna bayan mai kula da gidan waya na farko Antoine Marcelin a cikin 1904.

Marcelin shine hedkwatar gudanarwa na gwamnatin rukunin farko na Muskeg Lake Cree. [1] A lokacin yakin duniya na biyu, ajiyar Muskeg Lake yana da mafi girman adadin shiga cikin 'yan asalin ƙasar, kuma Mary Greyeyes ta zama mace ta farko da ta fara shiga cikin Rundunar Kanada .

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An haɗa Marcelin azaman ƙauye ranar 25 ga Satumba, 1911.

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Marcelin yana da yawan jama'a 142 da ke zaune a cikin 71 daga cikin jimlar gidaje 87 masu zaman kansu, canjin yanayi. -7.2% daga yawanta na 2016 na 153 . Tare da yanki na ƙasa na 1.29 square kilometres (0.50 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 110.1/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Marcelin ya ƙididdige yawan jama'a 153 da ke zaune a cikin 76 na jimlar 90 na gidaje masu zaman kansu, a -3.3% ya canza daga yawan 2011 na 158 . Tare da yankin ƙasa na 1.32 square kilometres (0.51 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 115.9/km a cikin 2016.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]