Jump to content

Marigolds in August (film)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Marigolds in August (film)
Asali
Lokacin bugawa 1980
Asalin suna Marigolds in August
Asalin harshe Turanci
Ƙasar asali Afirka ta kudu
Characteristics
Genre (en) Fassara drama film (en) Fassara
During 87 Dakika
Direction and screenplay
Darekta Ross Devenish (en) Fassara
Marubin wasannin kwaykwayo Athol Fugard
'yan wasa
Samar
Mai tsarawa Mark Forstater (en) Fassara
External links

Marigolds a watan Agusta fim ne na wasan kwaikwayo na Afirka ta Kudu da aka shirya shi a shekarar 1980 wanda Ross Devenish ya jagoranta, bisa wasan kwaikwayo mai suna iri ɗaya da Athol Fugard. An shigar da shi a cikin bikin fina-finai na ƙasa da ƙasa na Berlin na 30, inda ya lashe lambar yabo ta Berlin Bear Anniversary Prize.[1]

Labarin fim

[gyara sashe | gyara masomin]

Binciken 'rashin ganuwa' na baƙar fata a Afirka ta Kudu wanda ya haifar da rashin halin ko in kula a lokacin wariyar launin fata. An shirya fim ɗin a ciki da kuma kewayen Schoenmakerskop, ƙaƙƙarfan ƙauyen teku ne kawai da ke wajen Port Elizabeth, a gidan marubuci Athol Fugard.[2] Wani yanki ne na rashin aikin yi ga baƙar fata, wanda kusan ɗaya cikin biyar ma'aikata ba su da aikin yi. Sakamakon haka, rashin abinci mai gina jiki da mace-macen jarirai sun yi kamari. Daan, talaka ne amma bakar fata mai aiki, yana kan hanyarsa ta zuwa aiki wata rana da safe sai ya ga Melton, bakar fata mara aikin yi. Melton da matarsa sun binne ɗaya daga cikin 'ya'yansu. Zato da rashin yarda da juna ya taso a tsakanin mutanen biyu saboda takardun Daan ba su da tsari kuma yana fargabar cewa Melton na iya yin amfani da hakan don ɗaukar aikinsa. Mutum na uku, Paulus, ya bayyana kuma ya zama mai shiga tsakani tsakanin Daan da Melton. Matsalolin ɗabi'a da fim ɗin ya gabatar ana yin su ne da ƙarfin gaske da cakuɗa baƙin ciki da ban dariya na lokaci-lokaci.[3]

  1. "Berlinale 1980: Prize Winners". berlinale.de. Retrieved 21 August 2010.
  2. SC. "Marigolds in August". Time Out Worldwide (in Turanci). Retrieved 2023-04-04.
  3. "Marigolds in August | San Francisco Film Festival". history.sffs.org. Retrieved 2023-04-04.