Jump to content

Maymont, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Maymont, Saskatchewan


Wuri
Map
 52°33′47″N 107°42′22″W / 52.563°N 107.706°W / 52.563; -107.706
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.66 km²
Sun raba iyaka da
Richard (en) Fassara
Radisson (en) Fassara
Bayanan tarihi
Ƙirƙira 24 ga Yuni, 1907
Maymont, Saskatchewan

Maymont ( yawan jama'a 2016 : 138 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Mayfield Lamba 406 da Sashen Ƙididdiga na Lamba 16. Yana da nisan kilomita 90 arewa maso yamma da birnin Saskatoon.

Alamar da ke ƙofar garin ta ce an sanya wa ƙauyen Maymont sunan May Montgomery. Ta kasance ƙanwar William Mackenzie (na Mackenzie da Mann, ƴan kwangilar gina layin dogo, waɗanda suka gina titin jirgin ƙasa na Kanada ta cikin yankin a cikin 1905). Montgomery ta bukaci kawun nata ya sakawa kauyen suna Montgomery, amma ya ce ba zai iya ba saboda wani gari a Manitoba ya riga ya sami wannan sunan. Don haka, sai ya ɗauki sunanta na farko da harafin farko na sunanta na ƙarshe ya haɗa su ya samar da sunan Maymont .

Kamar sauran garuruwan da ke cikin Saskatchewan tare da layin dogo a farkon shekarun 1900, Maymont tana da lif na hatsi. A yau, Maymont na ɗaya daga cikin ƙananan garuruwa a Saskatchewan waɗanda har yanzu suna da lif na hatsi.  

Maymont an haɗa shi azaman ƙauye ranar 24 ga Yuni, 1907.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Maymont tana da yawan jama'a 163 da ke zaune a cikin 73 daga cikin 78 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 18.1% daga yawan jama'arta na 2016 na 138 . Tare da filin ƙasa na 0.54 square kilometres (0.21 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 301.9/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Maymont ya ƙididdige yawan jama'a na 138 da ke zaune a cikin 65 daga cikin 78 na yawan gidaje masu zaman kansu, a -5.8% ya canza daga yawan 2011 na 146 . Tare da yanki na ƙasa na 0.66 square kilometres (0.25 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 209.1/km a cikin 2016.

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan