Mexico (birni)
Jump to navigation
Jump to search
![]() | |||||
---|---|---|---|---|---|
Ciudad de México (es) | |||||
|
|||||
![]() | |||||
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Mexico | ||||
Babban birnin | |||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 8,918,653 (2016) | ||||
• Yawan mutane | 6,005.83 mazaunan/km² | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 1,485 km² | ||||
Altitude (en) ![]() | 2,250 m | ||||
Sun raba iyaka da | |||||
Bayanan tarihi | |||||
Mabiyi |
Tenochtitlan (en) ![]() | ||||
Founded by (en) ![]() |
Antonio de Mendoza (en) ![]() | ||||
Ƙirƙira | 13 ga Augusta, 1521 | ||||
Muhimman sha'ani |
Siege of Mexico City (en) ![]() | ||||
Tsarin Siyasa | |||||
Gangar majalisa |
Congress of Mexico City (en) ![]() | ||||
• Head of Mexico City government (en) ![]() |
Claudia Sheinbaum (en) ![]() | ||||
Bayanan Tuntuɓa | |||||
Lambar aika saƙo | 01000–16999 | ||||
Kasancewa a yanki na lokaci |
UTC−06:00 (en) ![]() | ||||
Tsarin lamba ta kiran tarho | 55 | ||||
Lamba ta ISO 3166-2 | MX-CMX da MX-DIF | ||||
Wasu abun | |||||
| |||||
Yanar gizo | cdmx.gob.mx |
Mexico (lafazi: /mekesiko/) ko Ciudad de México (lafazi: /siyudad de mekesiko/) birni ce, da ke a ƙasar Mexico. Ita ce babban birnin ƙasar Mexico. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2014, Mexico tana da yawan jama'a miliyani ashirin. An gina birnin Mexico a shekara ta 1325, ƙarƙashin sunan Mēxihco-Tenōchtitlan (lafazi: /mekesiko tenotecitelan/).
Wikimedia Commons on Mexico (birni)
Wannan ƙasida guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.