Mutanen Melanesia
Kabilu masu alaƙa | |
---|---|
Pacific Islanders (en) , inhabitant (en) da islanders (en) |
Mutanen Melanesia, su ne mafiya rinjaye kuma ƴan asalin ƙasar Melanesia, a wani yanki da ya tashi daga New Guinea zuwa tsibirin Fiji.[1]
Abubuwan da suka faru na gashi mai gashi a Melanesia
[gyara sashe | gyara masomin]Blond gashi ba kasafai ba ne a cikin ƴan asalin da ke wajen Turai. Ya samo asali ne da kansa a cikin Melanesia, inda Melanesians na wasu tsibiran (tare da wasu ƴan asalin Ostiraliya) ɗaya ne daga cikin ƴan ƙungiyoyin da ba su fito daga Turawa waɗanda ke da gashin gashi ba. An gano wannan ga wani allele na TYRP1 na musamman ga waɗannan mutane, kuma ba jinsi ɗaya ba ne da ke haifar da gashi a cikin Turawa. Kamar yadda yake da gashin gashi wanda ya tashi a Turai kuma ya zo Asiya, kamuwa da launin gashi ya zama ruwan dare a cikin yara fiye da manya, tare da gashi yana yin duhu yayin da mutum ya girma.[2]
Yankunan Melanesian na Taswirar Oceania
[gyara sashe | gyara masomin]Yankunan Melanesian na Oceania sun haɗa da New Guinea da tsibiran da ke kewaye, tsibirin Solomon, Vanuatu da Fiji. New Caledonia da tsibirin Loyalty na kusa da yawancin tarihinsu sun sami rinjayen jama'ar Melanesia, amma adadin ya ragu zuwa 43% ta fuskar shige da fice na Malay]].
Nazari
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ {{cite web |last1=Keesing |first1=Roger M. |last2=Kahn |first2=Miriam |title=Melanesian culture |website=Encyclopædia Britannica |url=https://www.britannica.com/place/Melanesia |accessdate=23 April 2023
- ↑ Dunn, Michael, Angela Terrill, Ger Reesink, Robert A. Foley, Stephen C. Levinson (2004). "Structural Phylogenetics and the Reconstruction of Ancient Language History". Science. 309 (5743): 2072–2075. Bibcode:2005Sci...309.2072D. doi:10.1126/science.1114615. hdl:11858/00-001M-0000-0013-1B84-E. PMID 16179483. S2CID 2963726.CS1 maint: multiple names: authors list (link)