Nassirou Sabo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nassirou Sabo
Minister of Foreign Affairs of Niger (en) Fassara

2000 - 2001
Aïchatou Mindaoudou - Aïchatou Mindaoudou
Rayuwa
ƙasa Nijar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa National Movement for the Development of Society (en) Fassara

Nassirou Sabo ɗan siyasar Nijar ne. An naɗa shi Ministan Harkokin Tattalin Arziƙi a cikin gwamnati mai suna Maris 2, 1990.[1] Daga baya, ya zama ministan harkokin waje, haɗin gwiwa da haɗin gwiwar Afirka a gwamnatin firaministan ƙasar Hama Amadou wanda aka naɗa a ranar 5 ga watan Janairun shekara ta 2000, yana riƙe da muƙamin har sai da Aïchatou Mindaoudou ya maye gurbinsu a gwamnati mai zuwa, wadda aka naɗa a ranar 17 ga watan Satumba. 2001.[2] Ya kasance memba na National Movement for Development of Society (MNSD) kuma ya taɓa zama sakataren harkokin tattalin arziƙi da kuɗi na jam'iyyar.[3]

Sabo ya gana da firaministan ƙasar Sin Zhu Rongji a ranar 26 ga Yuli, 2000.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2007-09-27. Retrieved 2023-01-17.
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2007-09-27. Retrieved 2023-01-17.
  3. https://web.archive.org/web/20050409035158/http://www.mnsd.ne/bureaupo.htm
  4. http://english.people.com.cn/english/200007/26/eng20000726_46514.html