Jump to content

Noor Habib Ullah

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Noor Habib Ullah (an haife shine a shekara ta alif 1980) ɗan ƙasar Afghanistan ne wanda aka tsare shi acikin sansanin tsare-tsare na Guantanamo Bay na Amurka, a Cuba . [1] Habibullah na ɗaya daga cikin tsoffin fursunoni uku waɗanda McClatchy Newspapers suka bayyana; ya kuma bayyana a cikin wata hira ta BBC wacce tayi iƙirarin cewa an yi masa fyade yayin da yake zaune a Bagram.Lambar Serial dinsa ta Guantanamo ta kasance 626.

An dawo da Habibullah a ranar 16 ga watan Yulin shekarata 2003.

  1. "List of Individuals Detained by the Department of Defense at Guantanamo Bay, Cuba from January 2002 through May 15, 2006" (PDF). United States Department of Defense. Retrieved 2006-05-15.