Jump to content

Nura (company)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Nura (company)
Bayanai
Farawa 2015
Ƙasa Asturaliya
Shafin yanar gizo nuraphone.com
yanayin wutar lantarki

Nura kamfani ne mai amfani da kayan lantarki da ke Melbourne, Ostiraliya, wanda ke ƙira da ƙera belun kunne tare da fasahar sauti na musamman. Nura ta na mallakar tajirai fasahar ta atomatik ƙaddara mai amfani ta ji sensitivities zuwa daban-daban mitoci ta sa idanu otoacoustic watsi.[1] Wannan tsarin ji na ji yana ɗaukar mintuna 1-2.[2] Sannan belun kunne ya da-idaita amsar mitar su zuwa sauraron mai amfani, yana bawa mai amfani damar jin ƙarin dalla-dalla lokacin sauraron kiɗa.[3]

Samfurin farko na nura da nuraphone ya ƙaddamar a ranar 3 ga watan Oktoban, shekara ta 2017[4] kuma ya sami ingantattun bita a cikin manema labarai.[5][6]

A watan Yuli a shekara ta 2018, nura ya zama kamfani guda ɗaya da ya taɓa ƙara soke hayaniya zuwa lasifikan kai ta hanyar sabunta software.[7]

nura ya kafa a shekara ta 2015, Dr Luke Campbell, Dr. Dragan Petrović da Kyle Slater.[8] Fasahar mallakar kamfani wanda ke auna ƙimar otoacoustic ya dogara ne akan bincike wanda Campbell, likitan likita kuma masanin kimiyyar ji,[9][10] aka gudanar a Sashen Jami'ar Otolaryngology na Melbourne a ƙarƙashin jagorancin masanin kimiyyar jiyya, Dr David Sly.[11]

Shirin Hanzarta Melbourne

[gyara sashe | gyara masomin]

Shirin Gudun Hijira na Melbourne ya ba da nura (sannan mai suna "nuraloop " ) Fungiyar Kasuwanci a shekara ta 2015, yana ba da sararin ofishin nura, jagoranci da $ 20,000 a cikin kudade don haɓaka ƙirar farko na nuraphone ta amfani da fasahar keɓancewa.

A cikin shekarata 2016, nura ya shiga HAX, shirin haɓaka kayan aiki wanda ya fito daga Shenzen, China, wanda ya ba wa nura kuɗi don haɓaka samfuran nuraphone da aka yi amfani da su don ƙaddamar da Gangamin Kickstarter na nuraphone.

Crowdfunding

[gyara sashe | gyara masomin]

nura ya gudanar da kamfen mai yawa a Kickstarter tsakanin Mayu 16,ga wata shekara ta 2016, da 15 ga watan Yuli,na shekara ta 2016, don tara kuɗi don fara samar da nuraphone. Manufar kamfen ɗin ta farko ta $ 100,000 (USD) an isa cikin awanni 14. A ƙarshe kamfen ɗin Kickstarter ya tara dala miliyan 1.8 (USD) daga masu tallafawa 7730 don zama kamfen mafi girma na Kickstarter a tarihin Ostiraliya.

Babban jari

[gyara sashe | gyara masomin]

A May shekara ta 2017, Nura tashe $ miliyan 6 (AUD) iri-kudade zagaye, wanda aka jagorancin blackbird Ventures, tare da ƙarin zuba jari daga SOSV, Qualgro, Sean Parker, Craig Barratt, San Francisco 49ers da abokan Perkins Coie. Biye da samar da iri ya biyo bayan jerin dala miliyan 21 (AUD) A zagaye kuma wanda Blackbird Ventures ke jagoranta, wanda aka rufe a watan Satumba a 2018.

nura ya fara aiki a hukumance a ranar 3 ga watan Oktoba, shekara ta 2017, yana baiwa jama'a damar samun nuraphone.[12]

Nuraphone wayar kai ce wacce ke keɓanta sauti ta hanyar auna yadda kunnen ɗan adam ke amsa mitar sauti daban-daban,[13][14] kuma yana da kariya ta patent a matsayin lasifikan lantarki na masu amfani kawai don yin hakan ta hanyar sa ido kan fitar da iska.[15]

Karɓar baki

[gyara sashe | gyara masomin]

Nuraphone ya sami ingantattun bita, tare da masu bita suna yaba inganci da keɓantaccen sautin nuraphone.[16][17][18][19][20] Wasu masu bita sun lura da nuraphone da ba a saba haɗawa a cikin kunne da ƙirar kunne;[21] duk da haka, masu bita da yawa sun kuma yaba ta'aziyya da ƙira.[22][23]

Bugawa Ci
Mai waya 8/10
TechRadar 4/5
Mai ba da shawara na fasaha 4/5
Abubuwa 5/5
MusicRadar 4.5/5
Amintattun Labarai 4/5
Aljihu-lint 4/5
Kamar Hifi (DE) 95%
Head-Fi 8.5/10
Mai karɓar 4.3/5
Alphr 4/5
Binciken Masana 4/5

nuraphone /G2

[gyara sashe | gyara masomin]

nura ya fitar da sabunta firmware na kyauta don nuraphone a cikin Yuli a shekara ta 2018 wanda ya ba da damar ƙarin fasali kamar soke amo mai aiki, wucewar sauti, da haɓakawa zuwa kiran murya da latsa maɓallin.

Zane da Fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]

A nuraphone ta personalization aiki da sa idanu mai amfani da otoacoustic watsi sa'an nan daidaitawa sauti dangane da ma'aunai, kyale mai amfani ga jin more daki-daki a lokacin da sauraron kiɗa.

A nuraphone yana da wani jadadda mallaka zane (Inova) da ya hada da duka biyu a-kunne a yanki da kuma a kan-kunne kofuna.

Bawul din Tesla

[gyara sashe | gyara masomin]

Nuraphone yana fasalta bawul ɗin Tesla waɗanda ke watsa iska ta cikin kofunan kunne don sanya kunnuwan mai amfani su yi sanyi yayin amfani.

Patent mallakar nura

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Amurka 9,497,530
  • Amurka 9,794,672
  • Amurka 10,154,333
  • Amurka 10,165,345
  • WO2017040327

Kyaututtuka

[gyara sashe | gyara masomin]

Kyautar Innovation CES A Shekara Ta 2018

[gyara sashe | gyara masomin]

nura ya lashe Kyautar Innovation a CES Innovation Awards a shekara ta 2018 don nuraphone.

Kyautar Red Dot Award A Shekara Ta 2018

[gyara sashe | gyara masomin]

Nuraphone ya ci lambar yabo ta Red Dot Award a shekara ta 2018 Mafi Kyawun Kyau, babbar kyauta a cikin lambar yabo ta Red Dot: ƙirar samfur a cikin rukunin kayan lantarki. Wadanda suka ci nasara a baya sun hada da Apple AirPods da Google Home .

Kyauta mai Kyau A Shekara Ta 2018

[gyara sashe | gyara masomin]

Nuraphone ya ci kyautar Kyautar Kyakkyawar Kyauta a shekara ta 2018 don ƙirar samfura a cikin na'urorin lantarki.

Nuraphone ya lashe Zinariya a lambar yabo ta IDSA.org IDEA shekara ta 2018 a fannin fasahar masu amfani.

Hanyoyin waje

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. "These Headphones Scan Your Ears and Tune Themselves". WIRED. Retrieved 2018-12-05.
  2. "Nuraphone review: Noise-cancelling headphones with a personal touch". The Independent. Retrieved 2018-09-24.
  3. "Nuraphones' custom profiles bring out new detail in familiar songs". TechCrunch. Retrieved 2018-12-05.
  4. Kastrenakes, Jacob (2017-10-03). "Nura is finally ready to ship Kickstarter headphones that correct for hearing". The Verge. Retrieved 2018-12-05.
  5. Leedham, Robert. "Best over-ear headphones for noise-cancelling sound". British GQ. Retrieved 2018-12-07.
  6. Armstrong, Paul. "Nuraphone Are The Last Headphones You Should Ever Buy". Forbes (in Turanci). Retrieved 2018-12-07.
  7. "Nuraphones update adds noise-cancellation and 'transparency' mode". Engadget. Retrieved 2018-12-05.
  8. ""We're better than all of them": How Melbourne headphones startup nura is planning to be as big as Bose - SmartCompany". SmartCompany. 2018-08-06. Retrieved 2018-09-24.
  9. ""We're better than all of them": How Melbourne headphones startup nura is planning to be as big as Bose - SmartCompany". SmartCompany. 2018-08-06. Retrieved 2018-09-06.
  10. Wells, Peter (2018-07-20). "Nura co-founder explains how his 'personalised' Nuraphones work". The Sydney Morning Herald. Retrieved 2018-09-06.
  11. "How Australia is leading the world for custom headphones". Financial Review. 2018-05-21. Retrieved 2018-09-24.
  12. "Nura is finally ready to ship Kickstarter headphones that correct for hearing". The Verge. Retrieved 2018-09-21.
  13. "Nuraphones: headphones reinvented?". Science Focus - BBC Focus Magazine. Retrieved 2018-09-21.
  14. "Nura Claims Its Headphones "Automatically Measure Your Hearing"". Hearing Aid News. 2016-07-04. Retrieved 2018-09-21.
  15. "Patents". www.nuraphone.com. Archived from the original on 2018-12-05. Retrieved 2018-09-21.
  16. "Nuraphones: headphones reinvented?". Science Focus - BBC Focus Magazine (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.
  17. "These Headphones Scan Your Ears and Tune Themselves". WIRED (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.
  18. "Nura headphones tailor their sound to your ears". CNET (in Turanci). 2016-07-05. Retrieved 2018-09-21.
  19. Martin, Chris. "The Nuraphone G2 update adds noise cancelling and other new features". Tech Advisor (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.
  20. "The best noise-cancelling headphones 2018". TechRadar (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.
  21. "These Headphones Scan Your Ears and Tune Themselves". WIRED (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.
  22. "Nuraphone headphones review". TechRadar (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.
  23. "Nuraphone by Nura review". MusicRadar (in Turanci). Retrieved 2018-09-21.