Jump to content

Ofishin Bincike na Tarayya (FBI)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ofishin Bincike na Tarayya

Fidelity, Bravery, Integrity
Bayanai
Suna a hukumance
Federal Bureau of Investigation
Gajeren suna FBI
Iri intelligence agency (en) Fassara, federal law enforcement agency of the United States (en) Fassara da United States federal agency (en) Fassara
Ƙasa Tarayyar Amurka
Aiki
Ƙaramar kamfani na
Ma'aikata 35,104 (31 Oktoba 2014)
Mulki
Shugaba Christopher A. Wray (en) Fassara
Shugaba Christopher A. Wray (en) Fassara
Hedkwata Washington, D.C. da J. Edgar Hoover Building (en) Fassara
Mamallaki United States Department of Justice (en) Fassara
Financial data
Budget (en) Fassara 8,707,700,000 $ (2018)
Tarihi
Ƙirƙira 26 ga Yuli, 1908
Wanda ya samar

fbi.gov


Ofishin Bincike na Tarayya (FBI) wadda aka kafa 26 ga watan Yuli, a shekarar 1908 a matsayin Ofishin Bincike shine kungiya na leken asiri na cikin gida da tsaro na Amurka da babbar hukumar tabbatar da doka ta tarayya. Yana aiki a ƙarƙashin ikon Ma'aikatar Shari'a ta Amurka, Har ila yau, FBI memba ce ta Ƙungiyar Leken Asiri ta Amurka kuma tana ba da rahoto ga Babban Atoni-Janar da Darekta na Leken Asiri na Ƙasa. Jagora a fagen yaƙi da ta'addanci, da kuma ƙungiyar masu binciken laifuffuka, FBI tana da hukunci kan cin zarafi fiye da nau'ikan laifuka 200 na gwamnatin tarayya.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.