Okorie

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Okorie
sunan gida
Bayanai
Suna a harshen gida Okorie
Tsarin rubutu Baƙaƙen boko
Soundex (en) Fassara O260
Cologne phonetics (en) Fassara 047
Caverphone (en) Fassara AKR111

Okorie asalin sunan Najeriya ne na asalin ƴan kabilar Igbo. Sunan yana nufin "haife shi akan Orie" a cikin Igbo,tare da Orie yana ɗaya daga cikin kwanakin makon Igbo. Okorie asalin sunan kabilar Igbo ne a Najeriya,wanda ke wakiltar wani namiji mai karfi na kasar, wanda aka haifa a ranar babbar kasuwa da ake kira Orie.

Fitattun mutane masu sunan suna sun haɗa da:

  • Angela Okorie, 'yar wasan Najeriya
  • Chima Okorie (an haife shi a shekara ta 1968),tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Najeriya
  • Domingo Okorie,farfesa a fannin sinadarai a Najeriya
  • Ikechukwu Okorie (an haife shi a shekara ta 1993),shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Nijeriya
  • Melatu Uche Okorie (an haife ta a shekara ta 1975),marubuciya ɗan ƙasar Ireland haifaffen Najeriya
  • Nick Okorie (an haife shi a shekara ta 1988),ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne na Amurka
  • Patrick Nnaemeka Okorie (an haife shi a shekara ta 1990),mawakin Najeriya kuma marubucin waka wanda aka fi sani da suna Patoranking.