Ouagadougou

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ouagadougou


Wuri
Map
 12°22′07″N 1°31′39″W / 12.3686°N 1.5275°W / 12.3686; -1.5275
Ƴantacciyar ƙasaBurkina Faso
Region of Burkina Faso (en) FassaraCentre (en) Fassara
Province of Burkina Faso (en) FassaraKadiogo Province (en) Fassara
Department of Burkina Faso (en) FassaraOuagadougou Department (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 2,453,496 (2019)
• Yawan mutane 11,187.85 mazaunan/km²
Harshen gwamnati Faransanci
Labarin ƙasa
Yawan fili 219,300,000 m²
Altitude (en) Fassara 305 m
Bayanan Tuntuɓa
Kasancewa a yanki na lokaci
Hoton Ougadougou.
Hôtel Zind Naaba en chantier à Ouagadougou du groupe EBOMAF

Ouagadougou (lafazi: /wagadugu/) birni ne, da ke a yankin, Tsakiya, a ƙasar Burkina Faso. Ita etace, babban birnin a, ƙasar Burkina Faso, kuma da babban birnin yankin Tsakiya. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2015,birnin, na da, mutane fiye da miliyan biyu da dubu dari biyar. An gina birnin Ouagadougou a karni na sha ɗaya bayan haifuwan annabi Issa.

BusteThevenoud - Ouagadougou