Jump to content

Pangman

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pangman

Wuri
Map
 49°38′47″N 104°39′36″W / 49.6464°N 104.66°W / 49.6464; -104.66
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Yawan mutane
Faɗi 232 (2016)
• Yawan mutane 317.81 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.73 km²
Sun raba iyaka da
Amulet (en) Fassara

Pangman ( yawan jama'a 2016 : 232 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Norton No. 69 da Sashen Ƙidaya Na 2 . Wanda aka fi sani da West Calder, yana kudu da birnin Regina.

An haɗa Pangman azaman ƙauye a ranar 17 ga Mayu, 1911.

Wannan wurin yana da ofishin gidan waya na sunan West Calder daga 1909-04-23 zuwa 1910-08-01. West Calder Post Office yana a Sec.8, Twp.8, R.20, W2. Pangman a halin yanzu ƙauye ne dake a Sec. 16, twp. 8, R.20, W2.

Akwai littattafan tarihin gida guda biyu da aka rubuta game da Pangman, ciki har da Pangman da Amulet's Past (wanda F. Samfura tare da Mawallafi Clews, DBCN suka gyara kuma suka buga. : AAU-2150), da Sabunta 95 : RM na Norton #69 : Pangman, Moreland, Khedive, Gaba, Amulet (an buga shi a cikin Pangman, Sask. : RM na Kwamitin Tarihi na Norton, c1998)

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Pangman yana da yawan jama'a 238 da ke zaune a cikin 99 daga cikin 112 na gidaje masu zaman kansu, canjin yanayi. 2.6% daga yawan jama'arta na 2016 na 232 . Tare da yanki na ƙasa na 0.73 square kilometres (0.28 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 326.0/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar jama'a ta 2016, ƙauyen Pangman ya ƙididdige yawan jama'a 232 da ke zaune a cikin 93 daga cikin 116 na gidaje masu zaman kansu. 7.8% ya canza daga yawan 2011 na 214 . Tare da yanki na ƙasa na 0.73 square kilometres (0.28 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 317.8/km a cikin 2016.

A tarihi, akwai gundumomin makaranta guda uku da ke yankin Pangman. Makarantar Makarantar Pangman #98, wacce ke a Sashe na Tsp 8, Range 20, yamma da 2 Meridian, an kafa shi a cikin 1911. Sauran gundumomi biyu sune gundumar Makarantar Wild Rose #1876 a Tsp 9, Rge 20, yamma da 2 Meridian, da Kenneth School District #2016 makwabta a NW Sec 23, Tsp 8, Rge 20, yamma na 2 Meridian.

Filin jirgin sama

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Duba Filin Jirgin Sama na Pangman