Jump to content

Pilger, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pilger, Saskatchewan

Wuri
Map
 52°26′N 105°18′W / 52.44°N 105.3°W / 52.44; -105.3
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.52 km²
Sun raba iyaka da
Cudworth (en) Fassara
Bayanan Tuntuɓa
Tsarin lamba ta kiran tarho 306

Pilger ( yawan jama'a 2016 : 65 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin gundumar Karkara na Tafkuna Uku No. 400 da Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 15 . Yana da kusan 100 kilometres (62 mi) arewa maso gabashin birnin Saskatoon . Ƙauyen yana ba da mashaya da gidan abinci (Pilger Tavern), Laburaren Jama'a na Pilger, kantin sayar da motoci, da Pilger General Store yana ba da kayan abinci, mai da ƙari.

An haɗa Pilger azaman ƙauye a ranar 1 ga Janairu, 1969.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Pilger yana da yawan jama'a 65 da ke zaune a cikin 36 daga cikin 42 na gidaje masu zaman kansu. 0% daga yawan 2016 na 65 . Tare da yanki na ƙasa na 0.49 square kilometres (0.19 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 132.7/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Pilger ya ƙididdige yawan jama'a 65 da ke zaune a cikin 39 daga cikin jimlar 46 na gidaje masu zaman kansu, a 0% ya canza daga yawan 2011 na 65 . Tare da filin ƙasa na 0.52 square kilometres (0.20 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 125.0/km a cikin 2016.

Climate data for {{{location}}}
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
[Ana bukatan hujja]

Pilger gida ne ga gasar noman kabewa na shekara-shekara. Ana gudanar da bikin ne a ranar Asabar ta ƙarshe ta Satumba, kuma tana ɗaukar masu halarta sama da 500 kowace shekara.

  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]