Jump to content

Pio Matos

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Pio Matos
Rayuwa
Haihuwa Nicoadala District (en) Fassara, 29 Nuwamba, 1990 (33 shekaru)
ƙasa Mozambik
Sana'a
Sana'a basketball player (en) Fassara
Itinerary
Ƙungiyoyi Shekaru Pos Nbr
Grupo Desportivo de Maputo (en) Fassara-
 
Muƙami ko ƙwarewa point guard (en) Fassara
Tsayi 72 in

Pio da Silva Matos Júnior (an haife shi ranar 29 ga watan Nuwamban 1990) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon kwando ne ɗan ƙasar Mozambique ne na Ferroviário de Maputo na ƙungiyar ƙwallon kwando ta Mozambique Division I.

An naɗa Matos ɗan wasa mafi daraja (MVP) a cikin shekarar 2015 kuma ya lashe gasar zakarun Turai biyu: tare da Desportivo de Maputo a cikin shekarar 2015 kuma tare da Ferroviário de Maputo a shekarar 2018.[1] Shi memba ne na yau da kullun na tawagar ƙasar Mozambique kuma yana da gogewa a AfroBasket.[2]

Matos yana da ɗan'uwa tagwaye, Augusto, wanda ke buga ƙwallon kwando ƙwararrun a Mozambique da kuma ƙungiyar ƙasa. Babban yayansu, Amarildo, shi ma yana buga ƙwallon kwando a matakin ƙwararru.[3]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-09-09. Retrieved 2023-03-31.
  2. https://www.fiba.basketball/basketballworldcup/2019/african-qualifiers/news/its-all-about-selfconfidence-for-mozambiques-pio-matos
  3. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2020-02-19. Retrieved 2023-03-31.