Jump to content

Po

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Po
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

Po ko POO na iya nufin:

Fasaha da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Po (Kung Fu Panda), babban jarumin kamfani na Kung Fu Panda
  • Po, hali a cikin jerin talabijin na Teletubbies
  • Po, hali a cikin littafin Graceling na Kristin Cashore
  • Po (kayan aiki), kayan kida
  • Mai sarrafa Aljihu, jerin injinan ganga da masu haɗawa ta Injiniyan Teenage
  • Po!, ƙungiyar mawaƙa ta Biritaniya
  • PO, takaice don Pretty. M, kundi na Panic! A disco

Tattalin arziki

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Umarnin siye, takaddar da aka bayar daga mai siye zuwa mai siyarwa
  • Dokar gidan waya, kayan aikin kuɗi don aika kuɗi ta wasiƙa
  • Pareto mafi kyau, ra'ayi a cikin tattalin arziƙi
  • Babbar Jagora Kawai, nau'in nauyin jinginar gida jingina
  • Mai samfur, sanannen rawa a cikin hanyoyin haɓaka Agile

Kasuwanci da ƙungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Compagnie du chemin de fer de Paris à Orléans, wani kamfanin jirgin kasa na Faransa da ya lalace, kuma ɗayan manyan abubuwan haɗin gwiwar SNCF
  • Petrol Ofisi, kamfanin rarraba man fetur
  • Pilkington Optronics, masana'antun kera na ƙasashe da yawa
  • Polar Air Cargo (lambar IATA), kamfanin jirgin sama
  • Platforma Obywatelska (Dandalin Jama'a), jam'iyyar siyasa ta Poland
  • Ofishin gidan waya, wurin sabis na abokin ciniki wanda ya ƙunshi ɓangaren tsarin gidan waya na ƙasa
  • Ombudsman na Obsudsman, jami'in bincike na korafi game da fansho a Burtaniya
  • PhysicsOverflow, wani bugu da aka buɗe buɗe dandalin bita na tsara da dandalin tambaya & amsa

Matsayin soja

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Hafsan Hafsoshi, mai mukamin sojan ruwa mara izini
  • Babban jami'in matukin jirgi, darajan rundunar sojan sama
  • Po Beg, mai mulkin Turkic na karni na 8
  • Fernão do Pó, mai binciken Portuguese na ƙarni na 15
  • Kimberly Po (an haife shi a 1971), ɗan wasan Tennis na Amurka
  • Teresa del Po (1649 - 1716), mai zanen Italiya
  • PO, sunan mataki na Pyo Ji-hoon, mawaƙin Koriya ta Kudu kuma memba na ƙungiyar yara Block B
  • Po (kogi), kogi a Italiya
  • Pô (sashen), sashe na Daular Faransa ta Farko a cikin Italiya ta yanzu
  • Yankin lambar akwatin gidan waya na PO, ƙungiyar gundumomin gidan waya na Burtaniya da ke kusa da Portsmouth, Ingila
  • Poo (Cabrales) (Asturian: Po ), gundumar Asturias, Spain

Sauran wurare

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Pô, birni ne a Burkina Faso
    • Sashen Pô, yanki ne a Burkina Faso
  • Po, Chiang Rai, ƙauyen Thailand
  • Deland, Florida, birni ne a Amurka

Kimiyya, fasaha, da lissafi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • .po, tsawo sunan fayil
  • Petaoctet (Po), sashin adana bayanai
  • Mai samfur, rawar a cikin Scrum, dabarun haɓaka software

Sauran amfani a kimiyya, fasaha, da lissafi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Polonium (Po), wani sinadarin sinadarai
  • Propylene oxide, wani sinadarin Organic
  • Phosphorus monoxide (PO), hadaddiyar giyar da ba ta da ƙarfi
  • Ƙungiyar orthogonal projective, aiki a cikin ƙirar lissafi da algebra na layi
  • Per os ko peroral, ma'ana "ta baki", watau gudanar da magani na baka

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • <i id="mwgQ">Po</i> (sutura), rigar gargajiya ta Koriya
  • <i id="mwhA">Po</i> (abinci), busasshen nama da kifi a cikin abincin Koriya
  • Po (tunani na gefe), wani ɓangare na dabarar tunani na gefe wanda Edward de Bono ya ƙirƙira
  • Po (panda), ɗan Yang Yang, katon panda a Zoo Atlanta
  • <i id="mwjA">Po</i> (ruhu), ɗaya daga cikin abubuwan ruhun a tsohuwar addinin Sinawa
  • Yaren Po, ko yaren Bo, na New Guinea
  • Tukunyar ɗakin, a cikin yaren Burtaniya
  • Jami'in da ke kula da ko kuma jami'in sakin fuska
  • Putout, a cikin ƙididdigar ƙwallon baseball
  • Po, tsohon sunan fim na 2016 A Boy Called Po
  • Pau (rashin fahimta)
  • P0 (rashin fahimta)
  • Portugal