Port Protection, Alaska
Port Protection, Alaska | |||||
---|---|---|---|---|---|
| |||||
Wuri | |||||
| |||||
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka | ||||
Jihar Tarayyar Amurika | Alaska | ||||
Borough of Alaska (en) | Unorganized Borough (en) | ||||
Census area of Alaska (en) | Prince of Wales-Hyder Census Area (mul) | ||||
Yawan mutane | |||||
Faɗi | 36 (2020) | ||||
• Yawan mutane | 3.56 mazaunan/km² | ||||
Home (en) | 126 (2020) | ||||
Labarin ƙasa | |||||
Yawan fili | 10.120823 km² | ||||
• Ruwa | 4.6972 % | ||||
Altitude (en) | 69 m |
Kariyar tashar jiragen ruwa ( Lingít : Kél) wuri ne da aka ƙaddamar da ƙidayar (CDP) a cikin Yankin Ƙididdiga na Yariman Wales-Hyder, Alaska, Amurka . Yawan jama'a ya kasance 36 a ƙidayar 2020, ya ragu daga 48 a cikin ƙidayar 2010 .
Geography
[gyara sashe | gyara masomin]Kariyar tashar jiragen ruwa tana nan56°19′19″N 133°36′24″W / 56.32194°N 133.60667°W (56.322078, -133.606706).
A cewar Ofishin Kididdiga na Amurka, CDP tana da jimillar yanki na 3.91 square miles (10.1 km2) wanda, 3.71 square miles (9.6 km2) nasa ƙasa ne kuma 0.20 square miles (0.52 km2) daga ciki (2.61%) ruwa ne.
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin 1975, Kariyar Port da Point Baker sun ba da labarai na ƙasa lokacin da Zieske v Butz, wata ƙarar ƙarar da ta kai ga Sabis ɗin gandun daji na Amurka wanda mazauna Point Baker Charles Zieske, Alan Stein da Herb Zieske suka kawo, Alkali James von der Heydt, Alaska Federal ya yanke hukunci. Alkalin kotun gunduma. Alan Stein da Ƙungiyar Baker Baker ne suka ƙaddamar da ƙarar wanda ke da mambobi kusan 30 masunta daga al'ummomin Pt Baker da Kariyar Port. A ranar 24 ga Disamba, 1975, von der Hedyt ya ba da wani umarni game da duk wani yanke hukunci a Arewacin ƙarshen tsibirin Yariman Wales daga Red Bay zuwa Calder Bay. Shari'ar ta dakatar da shirin yanke karara a kan kadada 400,000 (kilomita 1,600) a arewacin tsibirin tsibirin. Majalisa ta ɗaga umarnin lokacin da ta zartar da Dokar Kula da gandun daji ta ƙasa a 1976.
Sau biyu ƙarin Kariyar tashar jiragen ruwa da Pt Baker sun yi kanun labarai A cikin 1989, a cikin ƙarar da ake kira Stein v Barton, da yawa daga cikin mazaunanta sun yi yaƙi don ɗaukar shinge a duk kogin salmon na Tongass da kuma kariya ga magudanar ruwa na Salmon Bay. A cikin 1990 Tongass Timber Reform Act, masu fafutuka na ƙungiyar muhalli a Washington sun yi sulhu tare da Sanata Ted Stevens kuma kawai an sami kariya daga ɓangaren ruwan Salmon Bay. An yi ciniki da katakon da ke kewaye da wani muhimmin rafin salmon. Wannan ka'ida ta kuma kare duk kogunan salmon a cikin Tongass tare 100 feet (30 m)* ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa yayin ayyukan shiga.
</br>Mazauna yankin an nuna su a cikin jerin shirye-shiryen gaskiya na National Geographic Channel Life Below Zero: Kariyar tashar jiragen ruwa da kuma tsibiri na Lawless .
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]Samfuri:US Census populationKariyar tashar jiragen ruwa ta fara bayyana akan ƙidayar Amurka ta 1990 a matsayin wurin da aka ayyana ƙidayar (CDP).
A ƙidayar 2000 akwai mutane 63, gidaje 31, da iyalai 12 a cikin CDP. Yawan yawan jama'a ya kasance mutane 14.1 a kowace murabba'in mil (5.4/km 2 ). Akwai rukunin gidaje 52 a matsakaicin yawa na 11.6/sq mi (4.5/km 2 ). Tsarin launin fata na CDP ya kasance 87.30% Fari, 1.59% Asiya, da 11.11% daga jinsi biyu ko fiye. Hispanic ko Latino na kowane jinsi sun kasance 4.76%.
Daga cikin gidaje 31, kashi 22.6% na da ‘ya’ya ‘yan kasa da shekara 18 da ke zaune tare da su, kashi 32.3% ma’aurata ne da ke zaune tare, kashi 12.9% na da mace mai gida da babu mijin aure, kashi 51.6% kuma ba iyali ba ne. 48.4% na gidaje mutum ɗaya ne, kuma 12.9% mutum ɗaya ne mai shekaru 65 ko sama da haka. Wani gida yana da magajin gari Bill McNeff. Matsakaicin girman gidan ya kasance 2.03 kuma matsakaicin girman dangi ya kasance 2.80.[ana buƙatar hujja]
A cikin CDP yawan jama'a ya bazu, tare da 23.8% a ƙarƙashin shekaru 18, 6.3% daga 18 zuwa 24, 31.7% daga 25 zuwa 44, 28.6% daga 45 zuwa 64, da 9.5% 65 ko fiye. Matsakaicin shekarun ya kasance shekaru 42. Ga kowane mata 100, akwai maza 152.0. Ga kowane mata 100 masu shekaru 18 zuwa sama, akwai maza 152.6.[ana buƙatar hujja]
Matsakaicin kuɗin shiga gida shine $10,938 kuma matsakaicin kuɗin shiga iyali shine $41,250. Maza suna da matsakaicin kudin shiga na $0 akan 51,250 na mata. Kudin shiga kowane mutum na CDP ya kasance $12,058. Kimanin kashi 44.4% na iyalai da 57.5% na yawan jama'a suna rayuwa ƙasa da layin talauci, gami da 73.3% na 'yan ƙasa da goma sha takwas da 60.0% na waɗanda suka haura 64.[ana buƙatar hujja]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Tushen Kariyar Jirgin Ruwa
- Convert invalid options
- All articles with unsourced statements
- Articles with unsourced statements from November 2020
- Articles with invalid date parameter in template
- AC with 0 elements
- Pages with red-linked authority control categories
- Shafuka masu fassarorin da ba'a duba ba
- Pages using the Kartographer extension