Jump to content

Prelate, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Prelate, Saskatchewan


Wuri
Map
 50°51′07″N 109°24′32″W / 50.852°N 109.409°W / 50.852; -109.409
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara
Labarin ƙasa
Yawan fili 0.87 km²
Sun raba iyaka da
Laporte (en) Fassara

Prelate ( yawan jama'a na 2016 : 154 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Happyland mai lamba 231 da Sashen ƙidayar jama'a mai lamba 8 . Ana zaune kusa da Highway 32 yana da 12 km (mil 8) gabas da Jagora da 146 km (90 mil) arewa maso yamma na Swift Current .

An fara zama Prelate a cikin 1908. An haɗa Prelate azaman ƙauye a ranar 25 ga Oktoba, 1913.

Shafukan tarihi
  • An kafa majami'ar St. Angela's Convent da St. Angela's Academy of Prelate a cikin 1919. Makarantar kwana ta 'yan mata 'yan Unsuline ce ke tafiyar da ita har sai da aka rufe a 2007.
  • Saints Peter and Paul Church (Blumenfeld Church) dake 15 km kudu da Prelate Kaya ce ta Gadon Gado na Municipal. An gina shi a shekara ta 1915, cocin ya yi hidima ga Katolika na zuriyar Jamus na yankin Prelate. Filin yana da wani wurin ibada na dutse da kuma ƙetaren ƙarfe na ƙarfe na alama wasu kaburburan da ke cikin makabartar.

  A cikin kididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Prelate yana da yawan jama'a 116 da ke zaune a cikin 52 daga cikin 60 na gidaje masu zaman kansu, canji na -24.7% daga yawanta na 2016 na 154 . Tare da yanki na 0.82 square kilometres (0.32 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 141.5/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Prelate ya ƙididdige yawan jama'a 154 da ke zaune a cikin 62 daga cikin 77 jimlar gidaje masu zaman kansu, a 19.5% ya canza daga yawan 2011 na 124 . Tare da yanki na ƙasa na 0.87 square kilometres (0.34 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 177.0/km a cikin 2016.

Cibiyar Islama ta Saskatchewan, makarantar kwana ta Islama don yara maza, an buɗe a cikin 2011 a tsohon ginin St. Angela's Convent and Academy. Ana sa ran yin rajistar kusan ɗalibai 100 kuma zai ba da maki 4 zuwa 12.

Fitattun mutane

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Ross Alger, ɗan siyasa
  • Roxanne Goldade, mawaƙin ƙasar
  • Mark Pederson, wasan hockey na hagu
  • David Herle, mashawarcin siyasa na Liberal
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Ƙauyen Saskatchewan