Jump to content

Radio Bemerton

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Radio Bemerton
Bayanai
Farawa 2000
Ƙasa Birtaniya

Radio Bemerton tashar rediyo ce ta al'umma a Wiltshire, Ingila. An kafa tashar ne a shekara ta dubu biyu 2000 domin bada horo da koyo ga manya a yankin Bemerton Heath na birnin Salisbury. Wiltshire Community Media Foundation ke sarrafa shi, kamfani mara riba.

Aikin yana ɗaukar mambobi akai-akai daga yankin yanki kuma yana ba da horo kan ƙwarewar watsa shirye-shirye. Babban burin, duk da haka, shine ba da dama ga membobinta don samun ingantacciyar ƙwarewa a cikin kowane nau'in sadarwa da suka haɗa da, karatu, rubutu da ƙwarewar tattaunawa gaba ɗaya.

Ana ci gaba da horarwa, duk da haka, kowace shekara gidan rediyo yana aiwatar da lokacin watsa shirye-shiryen kai tsaye daga kwanaki 1 zuwa 28 na tsawon lokaci. Watsa shirye-shiryen shine ainihin nuni don aikin da aka shirya a cikin watannin da suka gabata ta membobinsa kuma yana ba da damar aikin ya isa ga al'umma.

Lokacin watsa shirye-shirye, Rediyon Bemerton yana rufe yanki mai nisan mil 8 daga wuraren da aka gina manufarsa akan Bemerton Heath. Gidan rediyon yana watsa shirye-shiryen a kan waveband FM a ƙarƙashin tsarin Lasisin Ƙuntataccen Sabis wanda Ofcom ke gudanarwa.

A cikin 'yan shekarun nan, tashar ta gudanar da ayyuka da dama da ke nufin ƙungiyar matasa, yawanci masu shekaru 13 zuwa 18. Duk da cewa manyan manufofin aikin ba su canza ba, yanzu tashar ta sami ƙarin jin daɗin zamani da watsa shirye-shirye a ƙarƙashin sunan WicKID fm don nuna ƙaramin membobinta da masu sauraro.