Jump to content

Railway Men

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Railway Men
Asali
Lokacin bugawa 2019
Ƙasar asali Tunisiya
Characteristics
Genre (en) Fassara documentary film
Direction and screenplay
Darekta Erige Sehiri (en) Fassara
External links

Railway Men (suna na asali: "As-Sekka") fim ne na shirin gaskiya wanda Erige Sehiri ya jagoranta. Fim ɗin da aka fitar a cikin shekara ta 2019, fim ɗin yana ba da cikakken bincike mai ban sha'awa game da rayuwar ma'aikatan layin dogo na Tunisiya waɗanda ke aiki akan Layi #1, ƙauna da ake kira La voie normale (waƙa ta al'ada). Duk da mahimmancinsa a matsayin titin jirgin ƙasa ɗaya tilo a Tunisiya da aka gina bisa ƙa'idojin ƙasa da ƙasa, Layin #1 kuma yana ɗaukar nauyin zama wanda aka yi watsi da shi.[1][2][3]

Taƙaitaccen bayani

[gyara sashe | gyara masomin]

Fim ɗin yana ɗaukar masu kallo tafiya mai ban sha'awa a cikin shimfiɗar wurare masu ban sha'awa na arewacin Tunisiya, inda dole ne a ci gaba da liƙa motar motsa jiki don ci gaba da gudana. A kan wannan yanayin, mun haɗu da jaruman fim ɗin: Ahmed, Afef, Issam, Abee, da Najib. Waɗannan maza da mata na layin dogo suna kokawa da amincinsu ga Kamfanin Jirgin ƙasa, burinsu na ƙashin kai. A matsayinsu na sabbin ma'aikata, suna sake fasalin hangen ne sansu na aiki a cikin al'ummar da ke ƙoƙarin samar da hanyar dimokuradiyya ta wanzu.

Fitati abokin aikin Ahmed ya zaɓi wata hanya ta daban. Ya zama mai fasiƙanci, yana fallasa haɗurran jirgin ƙasa kuma yana ƙara wani yanayi na tashin hankali da rikitarwa ga abubuwan da suka faru. Fim ɗin ya ɗauki ainihin sauyi da canjin al'umma a Tunisiya bayan juyin juya hali.[4][5][6][7]

  1. "Railway Men (As-Sekka)". Cineuropa - the best of european cinema (in Turanci). Retrieved 2024-03-02.
  2. "Railway Men". USHUB - Muslim Streaming Service (in Turanci). Retrieved 2024-03-02.
  3. www.oberon.nl, Oberon Amsterdam. "Railway Men (2018) | IDFA Archive". IDFA (in Turanci). Retrieved 2024-03-02.
  4. "Railway Men – Akka Films" (in Turanci). Retrieved 2024-03-02.
  5. Railway Men (2018) (in Turanci), retrieved 2024-03-02
  6. "Railway Men (As-Sekka)". Cineuropa - the best of european cinema (in Turanci). Retrieved 2024-03-03.
  7. "Watch Railway Men - Artify.tn". artify.tn (in Turanci). Retrieved 2024-03-03.

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]