Jump to content

Rebecca Smith (mai wasan ƙwallon ƙafa)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rebecca Smith (mai wasan ƙwallon ƙafa)
Rayuwa
Haihuwa Los Angeles, 17 ga Yuni, 1981 (43 shekaru)
ƙasa Sabuwar Zelandiya
Tarayyar Amurka
Karatu
Makaranta Chadwick School (en) Fassara
Duke University (en) Fassara
(1999 - 2003) Bachelor of Arts (en) Fassara : ikonomi
Mitchell E. Daniels, Jr. School of Business (en) Fassara
(2009 - 2010) Master of Business Administration (en) Fassara
Gisma University of Applied Sciences (en) Fassara
(2009 - 2010) Master of Business Administration (en) Fassara
Massey University (en) Fassara
(2012 - 2015) : Ilimin halin dan Adam
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Duke Blue Devils women's soccer (en) Fassara-
  VfL Wolfsburg (en) Fassara-
  New Zealand women's national football team (en) Fassara2003-2013746
Ajax America Women (en) Fassara2003-2004
1. FFC Frankfurt (en) Fassara2004-200400
Sunnanå SK (en) Fassara2005-2008524
  FSV Frankfurt (en) Fassara2005-2005101
Newcastle Jets FC (en) Fassara2008-2009
Newcastle Jets FC W-League (en) Fassara2008-2008
  VfL Wolfsburg (en) Fassara2009-2013706
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Nauyi 65 kg
Tsayi 1.74 m

Rebecca Katie Smith (an haife ta a ranar 17 ga watan Yunin shekara ta 1981) Ƴar wasan ƙwallon ƙafa ce ta duniya wacce ta buga wa ƙasar New Zealand .

Smith ta kasance ƴar wasan ƙwallon ƙafa ta duniya da ta Olympics wacce ta jagoranci tawagar ƙwallon ƙafa ta mata ta ƙasar New Zealand, [1] kuma ta kammala aikinta na kulob ɗin ta lashe The Triple tare da VfL Wolfsburg a matsayin UEFA Champions League, German League, da German Cup Winners har zuwa lokacin da ta yi ritaya a shekarar 2013.

Rayuwa ta farko

[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Smith a Garin Los Angeles, ƙasar California ga iyayen New Zealand kuma ta halarci makarantar sakandare a Makarantar Chadwick da ke Palos Verdes, California kuma ta buga ƙwallon ƙafa a can a shekarar farko.[2] Ta yi rubutu a wasan kwando, waterpolo da softball duk shekaru a Chadwick . Ta kammala karatu a Shekarar 1999 tare da mafi girman girmamawa a cikin aji, The Headmaster's Award . [3]

Ayyukan ƙwallon ƙafa

[gyara sashe | gyara masomin]

Smith ta zama kyaftin ɗin Jami'ar Duke ta NCAA Div 1 kuma ta kammala karatu tare da digiri na Tattalin Arziki da Mutanen Espanya kafin ta yanke shawarar ci gaba da aikinta na ƙwallon ƙafa a ƙasashen waje, ta sauka da kwangila na kwararru a ƙasar Jamus tare da Zakarun Turai na lokacin, FFC Frankfurt .

Smith daga nan ya buga wa Sunnanå SK a Sweden sannan kuma Newcastle Jets a gasar W-League ta farko a Ostiraliya, kafin VfL Wolfsburg ta sanya hannu a ranar 2 ga Fabrairu 2009.[4][5] Yayinda yake a VfL Wolfsburg, Smith ya taimaka wa kulob din lashe Treble (Triple), Frauen-Bundesliga a 2012-2013, UEFA Women's Champions League a 2012-2013 tare da nasarar 1-0 a kan Lyon a wasan karshe, da DFB Pokal da kuma Kofin Mata na Farko a 2013 tare da nasarar 2-0 a kan Barcelona a wasan karshe.

A shekara ta 2013, ta ƙare aikinta saboda matsalolin gwiwa.[6]

Ƙasashen Duniya

[gyara sashe | gyara masomin]

Smith ta fara buga wasan ƙwallon ƙafa na Ferns a nasarar 15-0 a kan Samoa a ranar 7 ga Afrilun shekarar 2003, kuma ta jagoranci New Zealand a gasar cin kofin duniya ta mata ta FIFA ta Shekarar 2007 a China, [7] inda suka sha kashi a hannu Brazil 0-5, Denmark (0-2) da China (0-2).

An kuma haɗa Smith a cikin tawagar New Zealand don Wasannin Olympics na bazara na 2008 inda suka zana tare da Japan (2-2) kafin su rasa Norway (0-1) da Amurka (0-4). Ayyukan Smith masu ƙarfi a cikin baya na New Zealand sun ba ta lambar yabo ta FIFA Women's World Player of the Year a 2007 da kuma New Zealand Player of the year a 2007. An kuma ba ta suna Oceania's Player of the Year sau biyu a duka 2011 da 2013.

Smith ta buga wasan sada zumunci na 50 da ta yi da Australia a ranar 12 ga Mayu 2011.

Smith ta zama kyaftin din New Zealand a Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2011 a Jamus.[8]

Smith ta sake zama kyaftin ɗin tawagar ƙasar New Zealand wacce ta kai wasan kusa da na karshe a gasar Olympics ta bazara ta shekarar 2012. [9]

A ranar 18 ga Satumba na shekarar 2013, Smith ta sanar da ritayar ta daga ƙwallon kafa.[10]

Wasannin ƙasa da ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]
A'a. Ranar Wurin da ake ciki Abokin hamayya Sakamakon Sakamakon Gasar
1. 5 ga Yulin 2011 Rhein-Neckar-Arena, Sinsheim, Jamus Samfuri:Country data MEX 1–2 2–2 Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2011

Rayuwar sana'a

[gyara sashe | gyara masomin]

Smith tana da ƙwarewa a cikin harsuna huɗu; Turanci, Jamusanci, Mutanen Espanya da Yaren mutanen Sweden. A shekara ta 2013, ta kafa kamfanin ba da shawara kan ƙwallon ƙafaafa na mata Crux Sports, inda a halin yanzu ita ce Shugaba.[11][12]

Lokacin da Smith ta yi ritaya daga ƙwallon ƙafa, sai ta koma aiki a FIFA, tana gudanar da wasannin mata.

Smith ta shiga COPA90, a watan Disamba na shekara ta 2018 a matsayin Babban Darakta na Duniya na Wasan Mata na COPA90.

Podcast na 'yan wasa

[gyara sashe | gyara masomin]

COPA90 ta ƙaddamar da The Players Podcast, tare da BBC, wanda Smith ya shirya kuma ya zauna tare da wasu manyan ƴan wasa da mutane a cikin wasanni da kuma bayan suyi magana game da batutuwa ta hanyar ruwan tabarau na ƙwallon ƙafa amma hakan ya wuce ƙwallon ƙafa.[13][14]

Wasanni na Optus

[gyara sashe | gyara masomin]

Smith ta shiga ƙungiyar Optus Sport, don watsa shirye-shiryen Gasar Cin Kofin Duniya ta Mata ta FIFA ta 2023 wanda ake shirya shi a ƙasar Australia da New Zealand. A matsayin wani ɓangare na watsa shirye-shiryen, tana ba da gudummawa ga shirin safiyar yau da kullun da ake kira Daily Kick-Off a lokacin gasar, kuma tana ba da ƙwarewa a cikin ɗakin karatu don wasu wasannin.[15]

VfL Wolfsburg
  • Gasar Zakarun Mata ta UEFA: 2012-13 [16]
  • Frauen-Bundesliga: 2012-13 [1][16]
  • DFB-Pokal Frauen: 2012-13 [1][16]
Mutumin da ya fi so
  • IFFHS OFC Mata Team na Shekara Goma 2011-2020 [17]
  1. "Caps 'n' Goals, New Zealand Women's national representatives". The Ultimate New Zealand Soccer Website. Retrieved 22 September 2008.
  2. "Compass Fall 2011". Content.yudu.com. Retrieved 1 January 2015.
  3. "Rebecca "Bex" Smith '99 Leads New Zealand Women's World Cup Team". Chadwickschool.org. Archived from the original on 1 January 2015. Retrieved 1 January 2015.
  4. "Bundesliga: Rebecca Smith wechselt zum VfL Wolfsburg". FOCUS Online. 1 February 2009. Retrieved 1 January 2015.
  5. "Frauenfuball 1. Bundesliga 2. Bundesligen Nord und Sd Wechselbersicht Winterpause 2009". Fansoccer.de. Archived from the original on 24 September 2015. Retrieved 1 January 2015.
  6. "Rebecca Smith und Eve Chandraratne verlassen Wolfsburg". Womensoccer.de. Archived from the original on 19 October 2014. Retrieved 1 January 2015.
  7. "New Zealand Squad List, 2007 Women's World Cup". FIFA. Archived from the original on 13 July 2008. Retrieved 22 September 2008.
  8. "New Zealand [Women] - Squad Women World Cup 2011 Germany". worldfootball.net (in Turanci). Retrieved 2020-09-25.
  9. "Women". New Zealand Olympic Team (in Turanci). 2016-02-09. Retrieved 2020-09-25.
  10. "Rebecca Smith announces retirement". NZ Football. 13 May 2011. Archived from the original on 9 November 2014. Retrieved 1 January 2015.
  11. Bouchet, Camille (2019-08-26). "Rebecca Smith | The FBA". The-FBA (in Turanci). Retrieved 2023-08-17.[permanent dead link]
  12. "Former New Zealand soccer captain Rebecca Smith on founding women's sports consultancy Crux Sports". www.sportsbusinessjournal.com (in Turanci). 2023-06-05. Retrieved 2023-08-17.
  13. Burhan, Asif. "BBC And Copa90 Aim To 'Flip The Switch' On Women's Soccer With New Podcast 'The Players'". Forbes (in Turanci). Retrieved 19 February 2022.
  14. "COPA90 appoint New Zealand legend Rebecca Smith as Global Executive Director of the Women's Game". Women in Football. Retrieved 19 February 2022.
  15. "Optus Sport announces six new faces in FIFA Women's World Cup 2023™ team". sport.optus.com.au. 18 May 2023. Retrieved 2023-07-25.
  16. 16.0 16.1 16.2 "Rebecca Smith - Player Profile - Football". Eurosport (in Turanci). Retrieved 2023-08-17.
  17. "IFFHS WOMAN TEAM - OFC - OF THE DECADE 2011-2020". IFFHS. 31 January 2021.

Hanyoyin Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]