Red Satin
Red Satin | |
---|---|
Asali | |
Lokacin bugawa | 2002 |
Asalin suna | Satin rouge |
Asalin harshe | Faransanci |
Ƙasar asali | Faransa da Tunisiya |
Characteristics | |
Genre (en) | drama film (en) |
During | 100 Dakika |
Launi | color (en) |
Direction and screenplay | |
Darekta | Raja Amari (en) |
Marubin wasannin kwaykwayo | Raja Amari (en) |
'yan wasa | |
Samar | |
Editan fim | Pauline Dairou (en) |
Director of photography (en) | Diane Baratier (en) |
Kintato | |
Narrative location (en) | Tunis |
External links | |
Specialized websites
|
Red Satin wanda kuma aka fi sani da Satin Rouge ( French: Satin rouge) fim ne da aka shirya shi a shekarar 2002 na Tunusiya yana mai da hankali ne a game da wasan kwaikwayo na mata a harshen Larabci wanda Raja Amari ta rubuta kuma ta ba da umarni kan fasalin fim ɗinta na farko.[1] Fim ɗin ya haɗa da ‘yar wasan ƙasar Falasɗinu Hiam Abbass da Hend El Fahem a matsayin jagorori. Ya bayyana labarin wata mata bazawara da ta rikiɗe sosai daga uwar gida zuwa ’yar rawa mai lalata.[2] Fim ɗin ya sami fitowa a matsayin wasan kwaikwayo a ranar 24 ga Afrilu 2002 kuma an buɗe shi don sake dubawa masu gauraya.[3] Fim ɗin ya samu kyautuka da naɗe-naɗe da dama a bukukuwan fina-finai na ƙasa da ƙasa.[4][5]
'Yan wasa
[gyara sashe | gyara masomin]- Hiam Abbass a matsayin Lilia
- Hend El Fahem a matsayin Salma
- Zinedine Soualem a matsayin Caberet Patron
- Selma Kouchy
- Faouzia Badr a matsayin makwabciyar Lilia
- Nadra Lamloum a matsayin Hela
- Maher Kamoun a matsayin Chokri
- Monia Hichri a matsayin Folla
Takaitaccen bayani
[gyara sashe | gyara masomin]Bayan mutuwar mijinta, rayuwar bazawara Lilia (Hiam Abbass) ta ta'allaka ne ga yarta Salma (Hend El Fahem). Yayin da take neman Salma da daddare sai ga Lilia ta fara samun sauyi a lokacin da ta fara shakku kan budurwar ’yar tata na kulla wata alaka ta sirri da Chokri (Maher Kamoun), wani mashawarcin darbouka a ajin rawa Salma. Don neman ƙarin bayani, Lilia ta yanke shawarar bin Chokri wata rana. A kan kubuta ta, ta bi shi zuwa wurin aikinsa na biyu, kulob ɗin cabaret. Bayan ta shawo kan firgicinta na farko, Lilia ta zama mai sha'awar raye-raye da kiɗan ganga. Matan sun sha bamban da Lilia sosai yayin da suke sanye da kaya kala-kala, suna nuna tsaka-tsaki, suna rawa cikin yanayin sha'awa, suna buga ganga. Bayan abokantaka da babban ɗan wasan rawa, Folla (Monia Hichri), Lilia ta gamsu ta fara rawa a kulob ɗin cabaret. Yayin da Lilia ta fara rawa da daddare, a lokaci guda ta fara soyayya da Chokri, wanda har yanzu bai san cewa Lilia mahaifiyar Salma ba ce. Lokacin da Chokri ya ƙare al'amarinsa da Lilia, ta yi baƙin ciki. Daga baya ta gano Salma ta nemi Chokri ya gana da ita da Chokri, ganin dangantakarsa da Salma tana kara tsanani.[6]
Kyaututtuka da zaɓe
[gyara sashe | gyara masomin]Year | Festival | Category | Result |
---|---|---|---|
2002 | Seattle International Film Festival | New Director's Showcase Award | Lashewa |
Montreal World Film Festival | Best African Film Award | Lashewa | |
Maine International Film Festival | Audience Award | Lashewa | |
Torino Film Festival | Best Feature Film Award | Lashewa | |
Torino Film Festival | Special Mention for William Holden Screenplay Award | Lashewa |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Satin Rouge Review". SBS Movies (in Turanci). Retrieved 2019-11-29.
- ↑ "Satin Rouge". EW.com (in Turanci). Retrieved 2019-11-29.
- ↑ "Movie Review: Satin Rouge". www.austinchronicle.com (in Turanci). Retrieved 2019-11-29.
- ↑ "Awards of the Montreal World Film Festival - 2002". Montreal World Film Festival. World Film Festival. 2016. Archived from the original on 2016-02-16. Retrieved 2019-11-29.
- ↑ "Winners of 20th Torino Film Festival". Torino Film Festival. Torino Film Festival. Archived from the original on 2018-11-25. Retrieved 2019-11-29.
- ↑ Schultz, Kate (August 20, 2002). "INTERVIEW: Self-Empowerment by Way of the Midriff; Raja Amari's 'Satin Rouge'". Indiewire. Indiewire. Retrieved 2019-11-29.