Rizky Pora

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rizky Pora
Rayuwa
Haihuwa Ternate Island (en) Fassara, 22 Nuwamba, 1989 (34 shekaru)
ƙasa Indonesiya
Karatu
Harsuna Indonesian (en) Fassara
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Persita Tangerang (en) Fassara2010-2013781
PS Barito Putera (en) Fassara2013-
  Indonesia national football team (en) Fassara2014-
 
Muƙami ko ƙwarewa fullback (en) Fassara

Rizky Rizaldi Pora (an haife shi a ranan 22 ga watan Nuwamba shekara ta 1989) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne ɗan ƙasar Indonesiya wanda ke taka leda a matsayin winger ko hagu kuma ya jagoranci ƙungiyar La Liga 1 Barito Putera .

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Barito Putera (2016)[gyara sashe | gyara masomin]

Rizky tabbas yana cikin PS Barito Putera . Ya buga wasansa na farko a kakar wasa ta shekarar 2016 da Bali United A makon farko na shekara ta 2016 Indonesia Soccer Championship A. ya zura kwallonsa ta farko a minti na 45 da Persija Jakarta a mako na biyar.

A mako na shida, ya sake zura kwallo a ragar Persipura Jayapura a minti na 20. Ko da yake sakamakon ƙarshe ya rasa 4-5.

A mako na takwas da Persela Lamongan, ya zura kwallo da bugun fanareti a minti na 7.

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ya buga wasansa na farko da Indonesia a ranar 21 ga watan Yunin shekara ta 2014 a wasan sada zumunci da Pakistan .

Kididdigar sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

As of match played 19 November 2019
Fitowa da burin tawagar ƙasa da shekara
Tawagar kasa Shekara Aikace-aikace Manufa
Indonesia 2014 6 0
2015 0 0
2016 10 1
2017 2 0
2018 4 0
2019 3 0
Jimlar 25 1

Manufar kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen Indonesiya.
# Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 14 Disamba 2016 Bogor, Pakansari Stadium </img> Tailandia 1-1 2–1 Gasar AFF ta 2016

Girmamawa[gyara sashe | gyara masomin]

Ƙasashen Duniya[gyara sashe | gyara masomin]

Indonesia
  • Gasar AFF ta zo ta biyu: 2016

Mutum[gyara sashe | gyara masomin]

  • Mafi kyawun Gasar AFF XI: 2016
  • Hukumar Kwallon Kafa ta ASEAN Mafi XI: 2017

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]