Rural Municipality of Elmsthorpe No. 100

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Rural Municipality of Elmsthorpe No. 100
rural municipality of Canada (en) Fassara
Bayanai
Ƙasa Kanada
Wuri
Map
 49°53′32″N 105°01′30″W / 49.8922°N 105.025°W / 49.8922; -105.025
Ƴantacciyar ƙasaKanada
Province of Canada (en) FassaraSaskatchewan (en) Fassara

Gundumar Rural na Elmsthorpe No. 100 ( yawan 2016 : 226 ) birni ne na karkara (RM) a cikin lardin Kanada na Saskatchewan a cikin Sashin Ƙididdiga na 2 da Sashen No. 2 . Tana yankin kudu maso gabas na lardin.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

RM na Elmsthorpe No. 100 an haɗa shi azaman gundumar karkara a ranar 12 ga Disamba, 1910.

Abubuwan gado[gyara sashe | gyara masomin]

Akwai kaddarorin tarihi guda huɗu da ke cikin RM.

  • Claybank Brick Plant - An Gina a cikin 1912 - 1914, kuma yana cikin Claybank shuka yanzu ya zama wurin tarihi na ƙasa. Kamfanin a baya yana aiki a ƙarƙashin sunan Saskatchewan Clay Products; Dominion Wuta Brick da Kamfanin Tukwane; Dominion Fire Brick and Clay Products Ltd.; AP Green Refectories Ltd. [1]
  • Makarantar Crystal Hill (yanzu ana kiranta Cibiyar Jama'a ta Crystal Hill) - An Gina a cikin 1930 a matsayin makarantar ɗaki ɗaya ginin ya kasance makaranta daga 1930 har zuwa 1954. Ginin ya dogara ne akan ƙirar Kamfanin Waterman-Waterbury. [2]
  • Saskatchewan Wheat Pool Elevator #292 - An Gina a 1964, kuma yana cikin hamlet na Truax. [3]
  • St. Joseph's Roman Catholic Church - An Gina a 1928, kuma yana cikin hamlet na Claybank. [4]

Taswira[gyara sashe | gyara masomin]

Fasalolin ƙasa a cikin RM sun haɗa da Dirt Hills, Tafkin Watson, Avonlea Badlands, da Avonlea Creek .

Al'ummomi da yankuna[gyara sashe | gyara masomin]

Gundumomin birni masu zuwa suna kewaye da RM.

Kauyuka
  • Avonlea

Al'ummomin da ba a haɗa su ba suna cikin RM.

Kauyuka masu tsari
  • Claybank
Yankuna
  • Yankin Gravelbourg
  • Truax (an narkar da shi azaman ƙauye, Disamba 30, 1970)

Alkaluma[gyara sashe | gyara masomin]

  A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, RM na Elmsthorpe No. 100 yana da yawan jama'a 195 suna zaune a cikin 92 daga cikin jimlar 112 na gidaje masu zaman kansu, canji na -13.7% daga yawan jama'arta na 2016 na 226 . Tare da yanki na 824.15 square kilometres (318.21 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 0.2/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, RM na Elmsthorpe No. 100 ya ƙididdige yawan jama'a na 226 da ke zaune a cikin 98 na jimlar 115 masu zaman kansu, a 7.6% ya canza daga yawan 2011 na 210 . Tare da yanki na 843.12 square kilometres (325.53 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 0.3/km a cikin 2016.

Tattalin Arziki[gyara sashe | gyara masomin]

Noma ita ce babbar masana'anta. [5]

Gwamnati[gyara sashe | gyara masomin]

RM na Elmsthorpe No. 100 ana gudanar da shi ne ta hanyar zaɓaɓɓun majalisar karamar hukuma da naɗaɗɗen gudanarwa wanda ke yin taro a ranar Laraba ta farko na kowane wata. Reve na RM shine Ken Miller yayin da mai kula da shi Jaimie Paranuik. Ofishin RM yana cikin Avonlea.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Claybank Brick Plant[permanent dead link]
  2. "Crystal Hill School" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2011-08-17. Retrieved 2022-08-05.
  3. "Saskatchewan Wheat Pool Elevator #292" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2011-08-17. Retrieved 2022-08-05.
  4. "St. Joseph's Roman Catholic Church" (PDF). Archived from the original (PDF) on 2012-03-14. Retrieved 2022-08-05.
  5. Sask Biz