Jump to content

SS (disambiguation)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

SS raguwa ce ga Schutzstaffel, ƙungiyar masu ba da agaji a Nazi Jamus.

SS, Ss, ko makamancin haka na iya nufin to:

 

  • Babban Makarantar Gwajin Guangdong ( Sheng Shi ko Sang Sat ), China
  • Lardin Sassari, Italiya (lambar farantin abin hawa)
  • Sudan ta Kudu (ISO 3166-1 code SS)
  • Yankin lambar lambar SS, UK, kusa da Southend-on-Sea
  • San Sebastián, birnin Mutanen Espanya

Arts, nishaɗi, da kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • SS (ƙungiya), farkon ƙungiyar mawaƙa ta ƙasar Japan
  • <i id="mwIA">SS</i> (manga), mai ban dariya na Japan 2000-2003
  • SS Entertainment, kamfanin nishaɗi na Koriya
  • SS, don Sosthenes Smith, HG Wells pseudonym don labarin A Vision of the Past
  • SS, lambar samarwa don Likita 1968 Wanda ke ba da Wheel a Sarari
  • .ss, lambar yankin yanki mafi girma don Sudan ta Kudu
  • Zaɓin zaɓi na bawa akan bas ɗin bayanan kwamfuta
  • SS rajista a cikin x86 processor
  • Kebul mai sauri, ko kebul na 3.0
  • ss, a cikin tarin Unix iproute2
  • Ss (digraph) da aka yi amfani da shi a Pinyin
  • ß ko ss, ligature na Jamusanci
  • SS -canzawa a cikin ilimin harsuna
  • Scilicet, ana amfani dashi azaman alamar sashe
  • sensu stricto ( a cikin tsananin ma'ana ) a cikin Latin
  • Yaren Swazi (ISO 639-1 code "ss")

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Bakin karfe, wani lokacin ana yiwa SS alama
  • An dakatar da daskararru da daskararru masu ƙarfi, a cikin ruwa

Biology da magani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • (+)-sabinene synthase, wani enzyme
  • Ciwon Sjögren, cuta mai kashe kansa
  • Ciwon Sweet ko m febrile neutrophilic dermatosis
  • Ciwon Serotonin, saboda wasu magungunan serotonergic
  • Masana'antar Wasannin Sareen, Indiya
  • Shortstop, matsayin filin wasan ƙwallon baseball da ƙwallon ƙafa
  • Mataki na musamman (taruwa)
  • Aminci mai ƙarfi, matsayi a ƙwallon ƙafa na Amurka da Kanada
  • Corsair International (lambar jirgin saman IATA SS)
  • Maatschappij zuwa Exploitatie van Staatsspoorwegen, tashar jirgin ƙasa ta Holland
  • Sand Springs Railway a Oklahoma, Amurka, alamar rahoto
  • Staatsspoorwegen, wani jirgin ƙasa na Dutch East Indies
  • Stockholms Spårvägar, kamfanonin sufuri na Sweden

Jiragen ruwa

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Prefix na jirgi don jirgin ruwa
  • Prefix na jirgin ruwa don jirgin ruwa
  • Submarine, ta hanyar rarrabuwa ta jirgin ruwan Amurka
  • Chevrolet SS, sedan wasanni
  • SS Cars Ltd, Jaguar daga 1945
  • SS class blimp, don yaƙin yaƙi da jirgin ruwa
  • Super Sport (Chevrolet), zaɓi na yin aiki

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Society of firistocin Saint Sulpice, bayan-suna
  • S/S (rashin fahimta)
  • SS1 (rashin fahimta)
  • SSS (disambiguation)