Sadat Ouro-Akoriko

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sadat Ouro-Akoriko
Rayuwa
Haihuwa Sokodé (en) Fassara, 1 ga Faburairu, 1988 (36 shekaru)
ƙasa Togo
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a ɗan wasan ƙwallon ƙafa
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
Étoile Filante (Lomé) (en) Fassara2009-2010
  Ƙungiyar ƙwallon kafa ta Togo2010-
Free State Stars F.C. (en) Fassara2011-2014765
AmaZulu F.C. (en) Fassara2014-2015131
Al-Faisaly FC (en) Fassara2015-
 
Muƙami ko ƙwarewa Mai buga baya
Lamban wasa 13

Sadat Ouro-Akoriko (an haife shi a ranar 1 ga watan Fabrairu 1988) ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne na ƙasar Togo wanda ke taka leda a ƙungiyar ASKO Kara a matsayin ɗan wasan tsakiyar baya.

Aikin kulob[gyara sashe | gyara masomin]

Ouro-Akoriko ya buga wasan ƙwallon ƙafa a Togo da Afirka ta Kudu da Étoile Filante de Lomé, Free State Stars da AmaZulu. [1] [2] A ranar 29 ga watan Agusta 2015, ya sanya hannu kan kwangila ga kulob din Saudi Arabia Al-Faisaly. [3]

A watan Satumbar 2016, ya kulla yarjejeniya da Al-Khaleej a kan canja wuri na kyauta bayan kwantiraginsa da Al-Faisaly ta kare. [4]

A watan Yuni 2017, ya sake komawa kulob ɗin AmaZulu. [5] Ya bar AmaZulu a karshen kwantiraginsa a bazara na shekarar 2019 kuma ya koma kungiyar Kuwaiti Kazma SC a watan Satumba 2019. [6]

Ayyukan kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Ouro-Akoriko ya buga wasansa na farko na kasa-da-kasa a Togo a shekara ta 2010, [1] kuma ya fito a wasannin neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya na FIFA. [7]

Kwallayen kasa da kasa[gyara sashe | gyara masomin]

Maki da sakamako ne suka jera yawan kwallayen da Togo ta ci a farko. [1]
A'a Kwanan wata Wuri Abokin hamayya Ci Sakamako Gasa
1. 14 ga Yuni 2015 Stade de Kegué, Lomé, Togo </img> Laberiya 1-1 2–1 2017 cancantar shiga gasar cin kofin Afrika

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 1.2 Sadat Ouro-Akoriko at National-Football-Teams.com Edit this at Wikidata Sadat Ouro-Akoriko at National-Football- Teams.com Cite error: Invalid <ref> tag; name "NFT" defined multiple times with different content
  2. Sadat Ouro-Akoriko at Soccerway
  3. "Sadate Ouro-Akoriko joins Saudi outfit Al Faisaly FC from AmaZulu" . Kickoff.com . 30 August 2015. Retrieved 13 October 2015.
  4. ﺍﻟﻔﻴﺼﻠﻲ " . arriyadiyah.com (in Arabic). 9 September 2016. Retrieved 10 September 2016.
  5. "AmaZulu confirm re-signing of defender Sadat Ouro-Akoriko" . Kick Off . KickOff.com. 14 June 2017. Retrieved 6 October 2017.
  6. Koweït /KAZMA SC : Un nouveau défi pour sadate OURO AKORIRO Archived 2023-04-09 at the Wayback Machine, togofoot.info, 12 September 2019
  7. Sadat Ouro-AkorikoFIFA competition record

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

  • Sadat Ouro-Akoriko at FootballDatabase.eu