Saint Jude's Episcopal Church (Seal Harbor, Maine)
Saint Jude's Episcopal Church | |
---|---|
Wuri | |
Ƴantacciyar ƙasa | Tarayyar Amurka |
Jihar Tarayyar Amurika | Maine |
County of Maine (en) | Hancock County (en) |
Town in the United States (en) | Mount Desert (en) |
Coordinates | 44°17′38″N 68°14′49″W / 44.294°N 68.247°W |
Karatun Gine-gine | |
Style (en) | Shingle style architecture (en) |
Heritage | |
NRHP | 86001905 |
|
Cocin Episcopal na Saint Jude coci ce mai tarihi a 277 Peabody Drive ( Hanyar Jiha Maine 3 ) a Seal Harbor, Maine . An gina shi a cikin 1887-1889, wannan cocin mai salon Shingle shine mafi ƙarancin canji na rayuwa misali na gine-ginen majami'u a Maine wanda sanannen salon salon, William Ralph Emerson ya tsara. Ainihin ana amfani da shi azaman ɗakin sujada na rani, yana da alaƙa da aikin Episcopal na St. Mary's a Arewa maso Gabas Harbour . An jera ginin a cikin National Register of Historic Places a cikin 1986.
Bayani da tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An saita St. Jude's akan wani yanki mai katako a gefen kudu na Peabody Drive (ME 3) a wani yanki na yamma da tsakiyar ƙauyen Seal Harbor, wanda ke gefen kudu na Dutsen Desert Island a tsakiyar bakin tekun Maine. Tsarin firam ɗin itace mai ƙanƙantaccen ɗaki ɗaya ne, tare da rufin gable mai tsauri da siginar itace. Ginin yana fuskantar gabas-yamma, tare da nave a ƙarshen gabas da ƙofar a gefen arewa kusa da ƙarshen yamma. Bangarorin suna da madaidaitan guraben gindi da tagogin murabba'i, tare da taga gira guda ɗaya a cikin rufin. Ƙarshen nave ɗin yana da babban taga ruku'u, kuma ƙarshen yamma yana da tagar gilashi mai ɓarna sassa uku da kuma allo na ado a cikin gable. Ƙofar ɗin tana da wani fili mai ɗaki tare da ɗan ƙaramin belfry wanda aka yi garkuwa da shi da wani zagayen rufin. Haɗe da babban ginin da ke ƙarshen yamma shine zauren guild, tsarin rufin hip-bene guda ɗaya wanda aka gina daga irin kayan. Ciki na cocin yana da ɗanɗano kaɗan, yana fallasa abubuwan gine-ginen ginin rufin da bango. Wuri Mai Tsarki yana da jeri biyu na benci masu motsi don zama.
William Ralph Emerson ne ya tsara cocin, sanannen mai goyon bayan salon Shingle wanda ya tsara gine-gine da yawa akan Dutsen Desert Island. Daga cikin waɗanda suka tsira, kaɗan ne kawai daga cikinsu majami'u ne, kuma wannan ita ce mafi ƙarancin canji na wannan rukunin. An kafa aikin Episcopal na St. Jude a cikin 1886, kuma an gina cocin a cikin 1887–89, masu arziki mazauna yankin na bazara. An ƙara zauren guild a cikin 1931. Ikilisiyar cocin ba ta wuce kusan 200 ba, kuma a ƙarshe an haɗa ta da St. Mary's a Arewa maso Gabas Harbour.
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Rajista na Kasa na Lissafin Wuraren Tarihi a cikin Hancock County, Maine