Jump to content

Saloum Traore

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Saloum Traore
Rayuwa
ƙasa Nijar
Karatu
Harsuna Faransanci
Sana'a
Sana'a trade unionist (en) Fassara da ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa African Democratic Rally (en) Fassara

Saloum Traoré ɗan siyasar Nijar ne kuma shugaban ƙungiyar ƙwadago. Ya kasance shugaban ƙungiyar ma'aikatan Negro Afrika (UGTAN) a Nijar. [1] Ya kasance na African Democratic Rally (RDA). A shekarar 1958 ya riƙe muƙamin ministan ƙwadago na Nijar na wani ɗan lokaci kaɗan. [2] A farkon 1959 Traore ya yi hijira daga Nijar. [1]

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. 1.0 1.1 Coleman, James Smoot, and Carl Gustav Rosberg. Political Parties and National Integration in Tropical Africa. Berkeley: University of California Press, 1964. p. 368
  2. Genova, James Eskridge. Colonial Ambivalence, Cultural Authenticity and the Limitations of Mimicry in French-Ruled West-Africa, 1914-1956. New York (N.Y.): P. Lang, 2004. p. 277