Samfurin Yanayi na Al'umma Gaba ɗaya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Ana amfani da Tsarin Yanayi na Al'umma Gaba ɗaya; (WACCM) don samar da kwamfiyuta na matakai masu ƙarfi da ke hulɗa tsakanin tsarin ƙasa da kuma hasken rana waɗanda ke tasiri akan yanayin duniya. An ƙirƙiri ainihin ƙirar ƙirar a kusa da ƙarshen karni [1] tare da kuma mafi yawan kwanan nan, sigar 6 (WACCM6), wanda aka saki a cikin shekarar 2019.[2] Samfurin Yanayi na Al'umma gaba ɗaya tare da thermosphere da tsawo na ionosphere (WACCM-X) yana ƙaddamar da samfurin zuwa yanayin sararin samaniya da yanayin sararin samaniya.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named :0
  2. Empty citation (help)