Sarah Lee Guthrie & Johnny Irion

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Sarah Lee Guthrie & Johnny Irion
musical group (en) Fassara
Bayanai
Work period (start) (en) Fassara 2000
Nau'in folk music (en) Fassara
Lakabin rikodin New West Records (en) Fassara
Ƙasa da aka fara Tarayyar Amurka
Shafin yanar gizo sarahleeandjohnny.com

Sarah Lee Guthrie (an Haife ta a Fabrairun shekarar 17, 1979) shi kuma Johnny Irion (an Haifa shi a Fabrairu 3, 1969) duo ne na kiɗa. Guthrie da Irion sun yi aure a ranar 16 ga Oktoban shekarata 1999 [1] kuma sun fara yin wasa tare a matsayin duo mai sauti a cikin faɗuwar 2000. Waƙarsu ta haɗu da ƙaunar Irion na rock da blues tare da tushen Guthrie na jama'a da ƙasa .

Kuruciya[gyara sashe | gyara masomin]

Guthrie[gyara sashe | gyara masomin]

Guthrie ita ce ƙaramar 'ya ga mawaki Arlo Guthrie kuma jikanyar Woody Guthrie . A matsayin mawaƙa na ƙarni na uku Guthrie ta fito da kundi na farko mai taken kanta akan dangin mallakar Rising Son Records a cikin 2002. Tun tana karama ta shiga harkar wasan kwaikwayo da rawa. Sha'awarta ga kiɗa ya samo asali ne lokacin da ta yi aiki a matsayin mai kula da hanya na mahaifinta a kan yawon shakatawa na Ƙari na 1997 kuma ta ga sauran membobin ƙungiyar yawon shakatawa suna jin daɗi a cikin dare. Ta ɗauki guitar ta fara wasa a matsayin hanyar shiga cikin nishaɗin. "A koyaushe ina rubuta wakoki, don haka bai yi nisa ba don in mayar da waccan waƙa." [2]

"Mahaifi na ya yi farin ciki sosai, kuma yana koya mani kaya kowace rana idan muna kan hanya tare. Wannan hanya ce mai daɗi don sanin mahaifina, domin ban taɓa saninsa haka ba. Kuma wannan wani abu ne da ya sauƙaƙa: mahaifina yana ba da taimako sosai.” [3]

Irion[gyara sashe | gyara masomin]

Irion ya samo asali ne daga dangin masu fasahar waka. Kawunsa marubuci ne Thomas Steinbeck, babban kawunsa marubuci ne John Steinbeck, [4] kuma kakarsa, Rubilee Knight, ɗan wasan violin ne na gargajiya. Marigayi kakansa, Fred Knight, ya rera waka a wurare da dama. Irion da Guthrie sun hadu ta hanyar abokin juna ( Chris Robinson na Black Crowes ) yayin da su biyu ke aiki tare a Los Angeles. A cikin 1999 Guthrie da Irion sun haɗu da ɗan wasan jita wato Tao Rodríguez-Seeger, jikan Pete Seeger, kuma sun yi aiki azaman uku a ƙarƙashin sunan RIG. [2]

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Sarah Lee Guthrie da Johnny Irion suna yin kai tsaye don Ranar soyayya ta 2008 a Tales From The Tavern a The Maverick Saloon a Santa Ynez, CA.

Guthrie da Irion sun bayyana a wasan Newport Folk Festival, Philadelphia Folk Festival, da kuma Hillside Festival, da kuma gidajen wasan kwaikwayo na kasa, dakunan sauraron, wuraren wasanni, da makarantu. Lokacin da ba su yin wasan kwaikwayon nasu ba, suna yawon shakatawa a cikin ƙasa tare da Arlo Guthrie, suna buɗe wasan kwaikwayon, sa'an nan kuma tare da shi a kan dandalin wasan kwaikwayo na iyali, kwanan nan tare da shi a Carnegie Hall tare da Pete Seeger da Dillards . [5]

Go Waggaloo, CD ɗinsu na yara na farko, an sake shi ne a watan Oktoban shekara ta 2009 akan lambar yabo na Smithsonian Folkways. Sarah Lee Guthrie tana tare da Irion da 'ya'yansu mata biyu, da kuma abokai da dangi da yawa ciki har da Arlo Guthrie, Pete Seeger da Tao Rodriguez-Seeger. Kundin ya ƙunshi waƙoƙi guda uku waɗanda ke nuna waƙoƙin Woody Guthrie waɗanda ba a taɓa sanya wa kiɗa ba da waƙoƙi takwas waɗanda Sarah Lee da dangi suka rubuta. [6] Gidauniyar Zaɓin Iyaye ta ba Go Waggaloo lambar yabo ta Zinariya. Shirin bayar da lambar yabo ta iyaye yana girmama mafi kyawun abu ga yara a cikin nau'ikan: littattafai, kayan wasan yara, kiɗa da ba da labari, mujallu, software, wasannin bidiyo, talabijin da gidajen yanar gizo. [7]

A shekara ta 2011, Sarah Lee da Johnny sun rattaɓa hannu tare da lakabin rikodin rikodin zaman kanta na Berkeley, Titin Titin Opus kuma sun fito da Misalai masu haske. Ayyukan haɗin gwiwarsu sun haɗa da furodusoshi Andy Cabic (jagorancin mawaƙa-mawaƙa a cikin ƙungiyar Vetiver (band) ) da Thom Monahan ( Devendra Banhart, Vetiver (band) ).

A shekara ta 2012 - an saki sabon albam dinsu wato : Sabbin Multitudes . A wani taron karramawa na shekara ɗari da aka gudanar a ranar 10 ga Maris, 2012, a gidan wasan kwaikwayo na Brady a Tulsa, Oklahoma, Sarah Lee da Johnny sun yi tare da John Mellencamp, Arlo Guthrie, Del McCoury Band da Flaming Lips .

Jeff Tweedy ya samar da kundi na Sarah Lee Guthrie da Johnny Irion, Wassaic Way, wanda aka saki a shekara ta 2013. An yi rikodin shi ne a Chicago - garin Tweedy - kuma ya ba shi kyautar Grammy a matsayin furodusa.

Guthrie da Irion sun daina yin wasa tare tun daga 2014. A cikin 2018, kowanne ya fara wakokinsa na daban, tare da Guthrie yana aiki a matsayin buɗe aikin mahaifinta " Alice's Restaurant : Back by Popular Demand" yawon shakatawa da Irion yana fitar da kundin dutsen Tuki Aboki .

Wakoki[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Internet Movie Database. Biography for Sarah Lee Guthrie.
  2. 2.0 2.1 Nelligan, Tom. Three generations of Guthries: an American musical family. Dirty Linen, June/July 2002, p. 36-43.
  3. Alarik, Scott."The Guthries & Seegers Are At It Again!" Retrieved July 30, 2007.
  4. Internet Movie Database.Biography for Johnny Irion.
  5. Alive with the Arts.Sarah Lee Guthrie and Johnny Irion. Retrieved November 19, 2007.
  6. Smithsonian Folkways. Go Waggaloo: Sarah Lee Guthrie & Family. Retrieved October 22, 2009.
  7. Parents' Choice Foundation. Parents' Choice Award: Go Waggaloo. Archived 2016-03-06 at the Wayback Machine

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]