Selve

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Selve SL 6/24 PS Doppelphaeton a shekara ta alif ɗari tara da ashirin 1920
hoton mota shelve

Selve Automobilwerke AG Wani kanfanin ƙera mota ne a ƙasar Hameln (kusa da ƙasar Hannover, Jamus ).

Bayan Yaƙin Duniya na farko ƙasar da take Arewacin Jamus ta fara ƙera mota wato Automobile Works ( ), wanda ya yi motar Colibri da Sperber, kamfanin Selve ya mamaye shi, wanda ya riga ya kera injunan Basse & Selve don masana'antar kera motoci.

Adolf Hitler ya kasance mai sha'awar alamar mota a cikin shekara ta alif 1920 yana da Green Selve [1] 6/20 wanda mataimakinsa Julius Schaub ya zarge shi.

An kera waɗannan motocin har zuwa shekara ta alif ɗari tara da ashirin da tara 1929,a wannan lokacin da aka dakatar da ƙera motoci saboda rikicin tattalin arzikin na wannan shekara ta alif ɗari tara da ashirin da tara1929.

Selve
Selve

Motocin gaba-dabaran silinda shida wanda Paul Henze [de] ya tsara an nuna shi a 1928 Berlin Automobile Exposition, amma ba a taɓa sanya shi cikin samarwa ba.

  1. Lundmark 2011.