Jump to content

Shawarma Shack

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

 

Shawarma Shack kamfani ne na abinci na Philippine wanda aka sani da " sayan ɗaya, sami ɗaya kyauta " shawarma wraps. An fara ne a ranar 21 ga watan Fabrairu, shekarata 2015, a matsayin tsayawar abincin motar asibiti dare a Divisoria, Manila wanda Walther Uzi Buenavista da Patricia Collantes ke gudanarwa. [1] Tun daga shekarar 2024, tana da kantuna sama da 800 da ma'aikata 1000 a duk faɗin Philippines. [1] [2]

A cikin shekarar 2015, Walther Uzi Buenavista ɗan shekara 25 da matarsa Patricia sun ƙaddamar da wani wurin abinci a kasuwar dare ta Tutuban Center a Manila suna sayar da kayan shawarma. Walther zai yi gurasar pita yayin da Patricia zai taimaka wajen shirya sinadaran da girke-girke. Kasuwancin bai yi nasara da farko ba saboda tallace-tallacen yau da kullun ya yi ƙasa sosai. Sai ma'auratan suka yanke shawarar a hankali rufe tashar. Don share kaya, Walther ya ba da "saya ɗaya, samun kyauta ɗaya" talla don kunsa. Wannan ya tabbatar da nasara ga kasuwancin kuma a karon farko, matsakaicin tallace-tallacen su na yau da kullun ya tashi. [1] [3]

Yayin da kasuwancin ke haɓaka, ma'auratan sun haɗa haɓakawa a matsayin wani muhimmin sashi na dabarun tallan su. Ɗayan fadada su na farko shine kantin sayar da iska a cikin SM City North EDSA wanda suka nema kuma suka ƙi sau 12 daga baya. Yawancin masu haya a yankin ba su da ɗan gajeren lokaci in ban da Shawarma Shack wanda ya zama babban mai siyarwa, wanda ya burge masu kula da haya.

A cikin watan Oktoba, shekara ta 2016, kantin sayar da farko a waje da Metro Manila an ƙaddamar da shi a SM City Dasmariñas a Cavite . An ƙaddamar da kantin sa na farko a cikin Visayas a watan Mayu, shekara ta 2018 a Elizabeth Mall Cebu yayin da kantin sa a Zamboanga City ya buɗe a watan Agustan shekarar 2018 shine farkon sa a Mindanao . [4] A halin yanzu, ana kera samfuran kasuwancin daga wurin abinci a cikin Quezon City. [3]

Kasuwancin sun yi kwangilar Daniel Padilla da Kathryn Bernardo a matsayin masu ba da alamar su.

Ƙwararriyar ikon amfani da sunan kamfani ta ƙware wajen bayar da kewayon naman sa da shawarma kaji, ana samun su a cikin nau'ikan yaji da maras yaji, waɗanda aka yi amfani da su a cikin burodin pita. Baya ga shawarma, menu ya ƙunshi tikka da kebab wraps, da kuma abincin shinkafa, wanda ke ba da zaɓi na abokin ciniki iri-iri.

  1. 1.0 1.1 1.2 Ong, Henry (2019-11-04). "Success Lessons Every Startup Can Learn from the Founder of The Shawarma Shack". Financial Adviser (in Turanci). Retrieved 2022-02-04.
  2. "Shawarma Shack Group cited by Chief PNP Eleazar for charitable works | BMPlus". BusinessMirror (in Turanci). 2021-10-12. Retrieved 2022-02-04.
  3. 3.0 3.1 "Walther Uzi Buenavista: Shawarma Shack's millennial CEO". INQUIRER.net (in Turanci). 2021-10-19. Retrieved 2022-02-04.
  4. "Our Story - Shawarma Shack - The Philippine's First and Original Buy One Take One Shawarma". www.shawarmashack.ph. Retrieved 2022-02-04.