Shedsu-nefertum
Appearance
Shedsu-nefertum | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Makwanci | Saqqara | ||
Ƴan uwa | |||
Mahaifi | Ankhefensekhmet | ||
Sana'a | |||
Sana'a | priest (en) |
Shedsu-nefertum babban firist ne na Ptah a ƙarshen daular Ashirin da ɗaya ta Masar da farkon daular Ashirin da biyu. Shedsunefertem ɗan Babban Firist Ankhefensekhmet ne da kuma mace Tapeshenese, wanda shi ne Shugaban Harem na Ptah na Farko kuma Annabiya ta Mut.
Shedsu-nefertum yana da mata biyu. Ɗaya daga cikin matansa an kira shi Mehtenweskhet, wanda mai yiwuwa 'yar Nimlot A da Tentsepeh A ce. Ta kasance' yar'uwar Shoshenq na. Sauran matar an kira ta Tentsepeh B. Wataƙila 'yar Psusennes II ce.[1]
Bayanan da aka ambata
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ K.A. Kitchen,The Third Intermediate Period in Egypt, 1100-650 B.C., 1996 ed.