Simpson, Saskatchewan
Simpson, Saskatchewan | ||||
---|---|---|---|---|
| ||||
| ||||
Wuri | ||||
| ||||
Ƴantacciyar ƙasa | Kanada | |||
Province of Canada (en) | Saskatchewan (en) | |||
Designation for an administrative territorial entity of a single country (en) | rural municipality in Saskatchewan (en) | |||
Labarin ƙasa | ||||
Yawan fili | 1.41 km² | |||
Sun raba iyaka da | ||||
Bayanan tarihi | ||||
Ƙirƙira | 1911 | |||
Wasu abun | ||||
| ||||
Yanar gizo | simpsonsask.ca |
Simpson ( yawan jama'a 2016 : 127 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na Kanada a cikin Karamar Hukumar Wood Creek Lamba 281 da Sashen Ƙidaya Na 11 . Yana tsakanin garuruwan Regina da Saskatoon akan Babbar Hanya 2 . Ofishin gudanarwa na karamar hukumar Wood Creek No. 281 yana cikin ƙauyen. Herman Bergren da Joseph Newman ne suka kafa gidan waya a cikin 1911 a lokacin gina layin dogo na Kanada na Pacific. An ba shi suna bayan George Simpson, gwamnan Hudson's Bay Company .
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Majagaba na farko na 1904 su ne George, John da Robert Simpson, Bill Grieve, William Cole, da EC Howie. An haɗa Simpson azaman ƙauye a ranar 11 ga Yuli, 1911.
Geography
[gyara sashe | gyara masomin]- Dutsen Ƙarshe, mafi dadewa mafi tsufa ga tsuntsaye na Arewacin Amirka, shine wurin yawon buɗe ido kusa. Yankin Namun daji na Ƙasa na Ƙarshe na Ƙarshe, Ƙungiyar Gudanar da namun daji na Ƙarshe na Ƙarshe, da Wurin Yanki na Ƙarshe na Ƙarshe duk wuraren kiyayewa ne kusa da Simpson akan Long Lake ko Last Mountain Lake.
- Tekun Manitou, wanda ke kan tafkin ruwan gishiri - ƙasar ruwan warkarwa - da gidan rawa mai tarihi na Danceland suna kusa da Simpson a Watrous . Wannan kuma wani babban abin jan hankali ne ga yankin.
Shafukan sha'awa
[gyara sashe | gyara masomin]An sanya ofishin gundumar Wood Creek na baya 281 a ranar 5 ga Afrilu, 1982, a matsayin wurin tarihi na birni kuma yanzu yana da gidan kayan gargajiya na gundumar Simpson.
Alkaluma
[gyara sashe | gyara masomin]A cikin kididdigar yawan jama'a ta 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Simpson yana da yawan jama'a 131 da ke zaune a cikin 64 daga cikin jimlar gidaje 83 masu zaman kansu, canjin yanayi. 3.1% daga yawan jama'arta na 2016 na 127 . Tare da yanki na ƙasa na 1.57 square kilometres (0.61 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 83.4/km a cikin 2021.
A cikin ƙidayar yawan jama'a na 2016, ƙauyen Simpson ya ƙididdige yawan jama'a 127 da ke zaune a cikin 66 daga cikin 87 na gidaje masu zaman kansu. -3.1% ya canza daga yawan 2011 na 131 . Tare da yankin ƙasa na 1.41 square kilometres (0.54 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 90.1/km a cikin 2016.
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
- Jerin kananan hukumomin karkara a cikin Saskatchewan
- Simpson Flyers
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]Kara karantawa
[gyara sashe | gyara masomin]- Littafin Simpson da Imperial 1980.