Simsbury Townhouse

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Simsbury Townhouse
Wuri
Ƴantacciyar ƙasaTarayyar Amurka
Jihar Tarayyar AmurikaConnecticut
Coordinates 41°52′19″N 72°48′18″W / 41.872°N 72.805°W / 41.872; -72.805
Map
Karatun Gine-gine
Style (en) Fassara Greek Revival architecture (en) Fassara
Heritage
NRHP 93000209

Gidan garin Simsbury gini ne na birni mai tarihi a titin 695 Hopmeadow a Simsbury, Connecticut. An gina shi a cikin 1839, zauren garin Simsbury ne har zuwa 1931, kuma kyakkyawan misalin gida ne na gine-ginen Revival na Girka . An jera shi a cikin National Register of Historic Places a cikin 1993. Yana ci gaba da aiki azaman albarkatun al'umma.

Bayani da tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

Gidan garin Simsbury yana kusa da ƙarshen ƙarshen Simsbury na cikin gari, arewa da Cocin Farko na Kristi a gefen yamma na titin Hopmeadow. Tsarin katako ne mai benaye guda ɗaya, tare da rufin gaɓoɓi da waje mai tafawa. Facade na gaba yana mamaye da wani babban falon haikali na Girka, tare da ginshiƙai masu jujjuyawar da ke goyan bayan ƙorafi da cikakken gable. Facade na gaba da wannan falon facade ya ƙare an gama shi a cikin jirgin ruwa, kuma yana da mashigai guda biyu masu daidaitawa. Cikin ciki ya ƙunshi babban ɗaki tare da mataki a ƙarshen ƙarshen. Ganuwar sun kwanta a kwance zuwa tsayin ƙafa huɗu, kuma an yi musu filafili a sama. An gama rufin a cikin katako na katako.

Har zuwa farkon karni na 19, ana gudanar da tarukan garin Simsbury a cikin cocin Ikilisiya na gida. Sa’ad da ikilisiyar ta gina sabon coci a shekara ta 1833, ta kada kuri’a don hana amfani da sarari don taron gari, wanda hakan ya kawo bukatar zauren gari. An gudanar da taruka na gari a wasu wurare daban-daban har sai an gina wannan tsari a cikin 1839. An samo asali ne a saman dutsen kusa da wurin da yake yanzu, kuma an motsa shi sau biyu, sau ɗaya a cikin 1843, kuma a ƙarshe a cikin 1869 zuwa wurin da yake yanzu. Kodayake ba a yi magana da shi ba har zuwa 1882, ya yi aiki daga gininsa har zuwa 1931 a matsayin zauren gari, lokacin da suka ƙaura zuwa sabon zauren tunawa da Eno . An daidaita shi don sauran abubuwan nishaɗi a farkon karni na 20, kuma an yi hayar shi ga ƙungiyar Boy Scout na gida a cikin 1934. Ya ci gaba da zama mallakar garin a yau, kuma yana samuwa don haya.

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Rajista na Kasa na Lissafin Wuraren Tarihi a Hartford County, Connecticut

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]