Smendes II
Smendes II | |||
---|---|---|---|
| |||
Rayuwa | |||
Haihuwa | 11 century "BCE" | ||
ƙasa | Ancient Egypt (en) | ||
Mutuwa | 990 "BCE" | ||
Ƴan uwa | |||
Mahaifi | Menkheperre | ||
Mahaifiya | Isetemkheb D | ||
Yara |
view
| ||
Ahali | Henuttawy (en) | ||
Sana'a | |||
Sana'a | priest (en) |
Smendes II babban firist ne na Amun a Thebes a tsohuwar Masar. Ya yi mulki a takaice daga kusan 992 zuwa 990 BC.[1]
Tarihin rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Sunan Smendes shine hellenization na sunan Masarautar Nesbanebdjed ("Shi na rago, ubangijin Mendes"), yayin da lambar ta bambanta shi da wanda ya kafa daular 21st Smendes I, kuma daga baya, mai suna Babban Firist na Amun. , Smendes III.
Smendes na ɗaya daga cikin 'ya'yan Babban Firist Menkheperre da Gimbiya Isetemkheb, 'yar Psusennes I. Ya auri 'yar'uwarsa Henuttawy C kuma yana da 'yar, Isetemkheb E; wata matar, Takhentdjehuti ta haife shi Neskhons, wanda zai zama matar ɗan'uwansa kuma magajin Pinedjem II.[2]
Matsayinsa na pontificate ya kasance takaice kuma ya bar 'yan alamu kaɗan, ya ɓace, misali daga tarihin masanin tarihin Masar Manetho . An ambaci shi a kan wani rubutu a Karnak, a kan bandeji na mummy da kuma a kan wasu mundaye da aka samo a kan mummy na Psusennes I. Ƙarin abubuwa biyu suna ɗauke da sunan Babban Firist na Amun Smendes amma ba zai yiwu a tantance ko waɗannan suna nufin Smendes II ko daga baya Smendes III: waɗannan su ne palette na marubuci yanzu a Gidan Tarihi na Metropolitan (47.123a-g), da kuma siffar tagulla mai durƙusawa da aka nuna a Musée royal de Mariemont (ref. B242).
Ɗan'uwansa Pinedjem II ne ya gaje shi.
Bayanan da aka ambata
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Samfuri:Dodson, p.207
- ↑ Cite error: Invalid
<ref>
tag; no text was provided for refs namedD201