TS

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

TS ko Ts na iya nufin to:

 

Kasuwanci da ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

  • iska Transat (lambar IATA TS), jirgin saman Kanada ne
  • Tenaris (alamar NYSE), mai kera kayayyakin bututun ƙarfe na duniya
  • Tidewater Southern Railway (alamar rahoton TS), tsohon layin dogo na Amurka
  • Studentsaliban Transcendental, tsohuwar ƙungiyar ɗalibai masu tsattsauran ra'ayi a NYU
  • TS Ferries, layin jirgin ruwa na Estonia

Lissafi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ts (digraph), digraph a haruffan Latin
  • Voiceless alveolar affricate ⟩ ⟩ ko ⟩ wani irin consonantal sauti
    • Tse (Cyrillic) (Ц ц), harafin Cyrillic wanda ke wakiltar muryar alveolar marar murya
  • Harshen Tsonga (lambar ISO 639: ts), na kudancin Afirka

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ƙarfin ƙarfi, a kimiyyar kayan

kimiya da magani[gyara sashe | gyara masomin]

  • Sashe mai juzu'i, kalmar da aka yi amfani da ita a cikin microscopy lokacin da aka shirya nunin faifai yana da samfur ɗin da aka rarraba.
  • Thymidylate synthase, enzyme da ake amfani da shi don samar da thymidine monophosphate
  • Tourette syndrome, yanayin jijiyoyin jiki wanda ya haɗa da tics na son rai
  • Ciwon Turner, yanayin da mace ke rabe ko gaba ɗaya ta rasa chromosome X

Kimiyya[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tennessine (Ts), wani sinadarin sinadarai
  • Tosyl, ƙungiya ce a cikin ilimin sunadarai
  • Yanayin miƙa mulki, na halayen sunadarai

Lantarki da sarrafa kwamfuta[gyara sashe | gyara masomin]

  • Gudun jigilar MPEG, tsarin kwantena na dijital
  • Telesync, rikodin takalmin fim da aka yi rikodin a gidan wasan kwaikwayo na fim
  • Sabis na Ƙarshe, wani sashi na tsarin aikin Microsoft Windows
  • Tip-Sleeve, daidaitaccen mai haɗa wayar monaural
  • TypeScript (tsawo fayil .ts), yaren shirye -shiryen Microsoft

Lissafi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tabu bincike, hanyar nema
  • Ƙungiyar Tate -Shafarevich, a lissafin lissafi

Safara[gyara sashe | gyara masomin]

  • Twin Spark, fasahar injin motar Alfa Romeo
  • Turbine Steamship ( prefix na jirgin ruwa )
  • Jirgin Koyarwa ( prefix na jirgi )
  • Jihar Telangana (lambar rijistar abin hawa TS), Indiya

Wani amfani[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tea (ts.), Ma'auni a dafa abinci
  • Ƙayyadaddun Fasaha na ISO, misali ISO/TS 16949: 2009
  • TinySex, wani lafazi ne na wasan kwaikwayo na jima'i
  • Babban Sirri, rarrabuwa na tsaro
  • Transsexual, mutumin da asalin jinsi ya saba da jima'i da aka ba su
  • TeamSpeak, aikace-aikacen Yarjejeniyar Murya-akan-Intanet don sadarwar sauti
  • Yankin lambar lambar TS, UK

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Samfuran Ibanez Tube Screamer guitar overdrive pedal, misali TS7