Tashar wutar lantarki ta Bayswater
Tashar wutar lantarki ta Bayswater | |
---|---|
Wuri | |
Ƴantacciyar ƙasa | Asturaliya |
State of Australia (en) | New South Wales (en) |
Coordinates | 32°23′45″S 150°56′56″E / 32.3958°S 150.949°E |
History and use | |
Mai-iko | AGL Energy (en) |
Service entry (en) | 1985 |
Maximum capacity (en) | 2,640 megawatt (en) |
|
Tashar wutar lantarki ta Bayswater tashar wutar lantarki ce ta bituminous (baƙar fata) da ke da ƙarfin wutar lantarki mai 660 megawatts (890,000 hp) Tokyo Shibaura Electric (Japan) turbo masu turbo masu motsi don haɗakar ƙarfin 2,640 megawatts (3,540,000 hp). An ba da izini tsakanin 1985 zuwa 1986, tashar tana da nisan 16 kilometres (10 mi) daga Muswellbrook, da 28 kilometres (17 mi) daga Singleton a cikin Yankin Muhallin Hunter na New South Wales, Ostiraliya.
Kafin Satumba 2014 Tashar Wutar Lantarki ta Bayswater wani yanki ne na mai samar da wutar lantarki na Gwamnatin NSW, Macquarie Generation.[1] An samu Macquarie Generation ta AGL Energy acikin Satumba 2014.[2]
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]An kammala aikin janareta na farko a shekarar 1985, sauran na’urorin samar da wutar lantarki guda uku kuma a cigaba da tafiya a wannan shekarar har zuwa shekarar 1986.
Bayswater tana jawo ruwan sanyi daga Kogin Hunter a ƙarƙashin haƙƙin ruwa da aka yi shawarwari tare da gwamnatin New South Wales. Tsarin kogin Barnard kuma yana ba da damar Bayswater da Liddell don canja wurin ruwa daga babban kogin Manning zuwa Kogin Hunter don amfani da su. Yawancin kwal ɗin ana bada shi ta hanyar isar da iskar gas daga ma'adinai da ta raba tareda tashar wutar lantarki ta Liddell da ke kusa.
Amfanin kwal yana kusa da 8 megatonnes (8,800,000 short tons) a shekara kuma yana samar da kusan 17,000 gigawatt-hours (61,000 TJ) na wutar lantarki a shekara. Wannan isasshe wutar lantarki ce ga matsakaitan gidaje da iyalai miliyan 2 na Australiya.[ana buƙatar hujja]</link>
Fitar da iska
[gyara sashe | gyara masomin]Carbon Monitoring for Action ya kiyasta wannan tashar wutar lantarki tana fitar da tan miliyan 19.80 na iskar gas a kowace shekara sakamakon kona gawayi. Acikin 2010 Gwamnatin Ostiraliya ta ba da sanarwar ƙaddamar da Tsarin Rage Gurɓatar Carbon don taimakawa wajen magance sauyin yanayi. Ana sa ran zai yi tasiri kan hayakin da ake fitarwa daga tashoshin wutar lantarki. Ƙididdigar Ƙira ta Ƙasa tana bada cikakkun bayanai na kewayon gurɓataccen hayaƙi, ciki harda CO, wanda aka kiyasta a 1,600,000 kilograms (3,500,000 lb) na shekara mai ƙare 30 Yuni 2011.
A shekara ta 2009, tashar wutar lantarki ta kasance batun "matakin farko na doka da nufin dakile gurbacewar iskar gas daga tashar wutar lantarki". Wani mai fafutukar kare muhalli Pete Gray yaje Kotun Kasa da Muhalli na New South Wales, inda ya tambaye shiya gano cewa tashar wutar lantarki ta kasance "da gangan ko sakaci da zubar da sharar gida [...] ta hanyar fitar da carbon dioxide acikin yanayi ta hanyar da ta dace cutarwa ko kuma yana iya cutar da muhalli saɓanin sashe na 115(1) na Dokar Kare Muhalli na Ayyukan Muhalli na 1997”, tareda neman doka kan tashar. Shari'ar, Grey da Anor v Macquarie Generation, yana gudana a Lokacin mutuwar Grey daga ciwon daji acikin Afrilu 2011.
Haɓaka tsakiyar rayuwa
[gyara sashe | gyara masomin]Acikin Disamba 2018, an amince da haɓɓaka zuwa tashar wutar lantarki ta Bayswater da za'a kammala kusan lokaci guda da shawarar rufe tashar wutar lantarki ta Liddell a 2022. Dukansu mallakar AGL Energy ne kuma suna cinye kwal daga ma'adana iri ɗaya. Amincewa da haɓɓakawa bai sanya tsauraran matakan sarrafa iskar ba, duk da haka AGL tayi iƙirarin cewa rufe Liddell zai haifar da haɓɓaka ƙimar iska. Haɓɓakawa zata ƙara ƙarfin injin turbin guda uku akan raka'o'in samar da wutar lantarki guda huɗu, wanda zai ƙara ƙarfin kowace naúrar da 25MW yayin da ɗan rage yawan kwal da ake cinyewa.
Bayanin shuka
[gyara sashe | gyara masomin]Boilers
[gyara sashe | gyara masomin]- Matsin lamba: 16,550 kilopascals (2,400 psi)
- Yanayin zafi: 540 °C (1,004 °F)
- Tsawo: 80 metres (260 ft)
Turbo alternators
[gyara sashe | gyara masomin]- Lambar da ake amfani da ita: 4
- Maƙera: Tokyo Shibaura Electric Company, (Toshiba) Limited, Japan.
- Gudun aiki 3,000 rpm
- Alternator ƙarfin lantarki: 23kV
- Rating: 660 megawatts (890,000 hp)
- Tsawon 50 metres (160 ft)
- Nauyi: 1,342 metric tons (1,479 short tons)
Turbine gidan
[gyara sashe | gyara masomin]- Tsawon 510 metres (1,670 ft)
- Tsawo: 38 metres (125 ft)
- Nisa: 40 metres (130 ft)
Tari mai fitarwa
[gyara sashe | gyara masomin]- Tsawo: 248 metres (814 ft)
- Diamita a gindi: 23 metres (75 ft)
- Diamita a saman: 12 metres (39 ft)
Hasumiya mai sanyi
[gyara sashe | gyara masomin]- Tsawo: 132 metres (433 ft)
- Diamita a gindi: 100 metres (330 ft)
- Diamita a saman: 52 metres (171 ft)
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]Shekara | Jimlar | BW01 | BW02 | BW03 | BW04 |
---|---|---|---|---|---|
2011 | 17,668,503 | 4,437,476 | 4,343,235 | 4,570,513 | 4,317,279 |
2012 | 15,510,718 | 4,384,775 | 3,562,402 | 3,805,720 | 3,757,821 |
2013 | 16,849,827 | 4,199,877 | 4,457,319 | 3,905,809 | 4,286,822 |
2014 | 16,152,772 | 4,255,612 | 4,148,943 | 4,077,094 | 3,671,123 |
2015 | 18,629,692 | 4,540,957 | 4,328,707 | 4,752,008 | 5,008,020 |
2016 | 16,687,593 | 4,446,607 | 3,484,473 | 4,272,641 | 4,483,872 |
2017 | 16,180,305 | 3,738,050 | 4,485,369 | 3,766,177 | 4,190,709 |
2018 | 14,830,893 | 2,472,064 | 3,717,225 | 4,529,614 | 4,111,990 |
2019 | 15,985,267 | 4,255,873 | 4,048,191 | 4,678,243 | 3,002,960 |
2020 | 15,463,880 | 4,359,131 | 4,282,939 | 3,718,201 | 3,103,609 |
2021 | 14,453,646 | 3,970,400 | 2,623,948 | 3,930,058 | 3,929,240 |
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Macgen Website"
- ↑ "AGL completes acquisition of Macquarie Generation assets", 2 September 2014
- ↑ http://nemlog.com.au/show/unit/YYYYMMDD/YYYYMMDD/?k1=GENCODE[permanent dead link] where YYYYMMDD are start and end dates and GENCODE is one of BW01, BW02, BW03, or BW04.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Macquarie Generation shafi akan Bayswater
- All articles with dead external links
- Articles with dead external links from September 2023
- Articles with invalid date parameter in template
- Articles with permanently dead external links
- All articles with unsourced statements
- Articles with unsourced statements from June 2012
- Pages using the Kartographer extension