Tata
Appearance
Tata | |
---|---|
Wikimedia disambiguation page (en) |
Tata ko TATA na iya nufin to:
Wurare
[gyara sashe | gyara masomin]- Jamshedpur, birni ne a Jharkhand, Indiya kuma ana kiranta Tatanagar ko Tata
- Tata, Hungary, birni ne a Hungary
- Tsibirin Tata, wasu kananan tsibirai biyu a bakin gabar New Zealand
- Tata, Morocco, birni ne a lardin Tata
- Lardin Tata, Morocco
- Kogin Țâța, wani yanki na Kogin Ialomiţa a Romania
Kamfanoni
[gyara sashe | gyara masomin]- Tata Sons, babban kamfani na Indiya kuma mai Tata Group
- Tata Group, wani kamfani mai haɗin gwiwa na ƙasashe da yawa na Indiya
- Jerin abubuwan haɗin gwiwa tare da Tata Group
Mutane
[gyara sashe | gyara masomin]Sunan mahaifi
[gyara sashe | gyara masomin]- Iyalan Tata, dangi mai tasiri na Indiya mallakar Tata Group
- Jamsetji Tata (1839-1904), wanda aka sani da uban masana'antar Indiya
- Dorabji Tata (1859–1932), masanin masana’antu na Indiya kuma mai taimakon jama’a
- Ratanji Tata (1871–1918), mai ba da kuɗi da taimakon jama’a, ɗan Jamsetji Tata
- JRD Tata (1904–1993), matukin jirgin saman Indiya na farko kuma wanda ya kafa kamfanin jiragen sama na Tata
- Naval H. Tata (1904-1989), masanin masana'antu, mai karɓar Padma Bhushan
- Ratan Naval Tata (an haife shi 1937), shugaban Tata Group (1991-2012)
- Simone Tata (an haife a shekara ta1930), shugabar Trent
- Noel Tata (an haife shi a shekara ta 1957), mataimakin shugaban Trent Ltd kuma manajan darakta na Tata International, ɗan Simone Tata
- Bob Tata (1930 - 2021), ɗan siyasan Amurka
- Daniel Tata (an haife shi a shekara ta 1990) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Indonesiya
- Herabai Tata (1879-1941, ɗan ƙasar Indiya
- Joe E. Tata (an haife shi a shekara ta 1936), ɗan wasan kwaikwayo na Amurka
- Jordan Tata (an haife shi a shekara ta 1981), ɗan wasan ƙwallon baseball na Amurka
- Mithan Jamshed Lam (née Tata) (1898–1981) Lauyan Indiya kuma lauya a Babbar Kotun Bombay
- Sam Tata (1911 - 2005), mai ɗaukar hoto na Kanada
- Terry Tata (an haife shi a 1940), alkalin wasan ƙwallon baseball na Amurka
- Tony Tata, janar na sojan Amurka kuma dan siyasa
An ba da suna ko sunan barkwanci
[gyara sashe | gyara masomin]- Augusto Pinochet (1915-2006), mai mulkin kama -karya na Chile, wanda galibi ake kiransa da suna "El tata"
- Carlos Manuel Baldomir (an haife shi a 1971), ɗan dambe na ƙasar Argentina wanda ake wa laƙabi da "Tata"
- Gerardo Martino (an haife shi 1962), tsohon ɗan wasan ƙwallon ƙafa kuma manajan yanzu, wanda aka fi sani da "Tata"
- Nelson Mandela (1918–2013), Shugaban Afirka ta Kudu, wanda aka fi sani da Tata a Afirka ta Kudu
- Tata Amaral (an haife shi a 1960), darektan Brazil, marubuci, furodusa, kuma ɗan wasan kwaikwayo
- Tata Esteban (1954–2003), babban darektan furodusa
- Tata Giacobetti (1922-1988), mawaƙin Italiya
- Tata Güines (1930 - 2008), Cuban percussionist
- Tata Simonyan (an haifi 1962), mawaƙin Armeniya
- Táta Vega (an haife shi 1951), mawaƙin Amurka
- Tatá Werneck (an haifi 1983), 'yar wasan Brazil
- Tata Young (an haife shi a shekara ta 1980), mawaƙin Thai, abin ƙira da wasan kwaikwayo
- Tatá (an haife shi a shekara ta 1986) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Brazil
Sauran amfani
[gyara sashe | gyara masomin]- Sir Dorabji Tata da Allied Trusts, amanar da Dorabji Tata ya kafa
- Akwatin TATA, jerin DNA
- Tata Manavadu, fim na Telugu na 1972
- TTFN ko "ta ta for now", wata hanya madaidaiciya don yin ban kwana
- Tata (Tsakiyar ƙasa), ɗayan Elves na farko a cikin JRR Tolkien's Middle-earth legendarium.
- Lambar tashar tashar Tatanagar
- Tata Jagriti Yatra, wani shiri ne na Tata Group da Jagriti Sewa Sansthan a Indiya
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Ta-Ta, reshen Uruguay na Almacenes_Tía
- Tatar (fassarar)
- Tatra (rarrabuwa)
- Bayanai (disambiguation)
- Dada (disambiguation)