The Juba Film Festival

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Infotaula d'esdevenimentThe Juba Film Festival
Iri film festival (en) Fassara

Bikin fina-finai na Juba ya ba da dandali ga matasa masu shirya fina-finai na cikin gida waɗanda ke da damar yin hulɗa tare da raba abubuwan da suka faru a cikin duniyar bambance-bambancen da sauye-sauye gaba ɗaya suna yin tasiri a cikin haɓaka mafi inganci da gyare-gyaren Sudan ta Kudu.

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

A cewar gidan rediyon Tamazuj,[1] wanda ya kafa bikin fim kuma Darakta za a tafi da shi zuwa Jamus don ganin hotunan fina-finai na mutanen da ke wurin da kuma yin wani sauyi a halin yanzu a bikin fina-finai a Sudan ta Kudu. Sauran mahalarta taron daga wasu ƙasashe 25 su ma za su kasance a cikin baje kolin kuma za su yi sauye-sauyen da suka dace ga ƙasashen su na asali.

Asali/Tushe[gyara sashe | gyara masomin]

Labarin asalin da farkon bikin fina-finai na Juba an rubuta shi kuma an sake shi don amfani da bangarorin da ke da sha'awar kamar yadda ya shafi aiki da yawa da haɗin kai. cewar Eye Radio, an nuna cikakken bayani ga jama'a.[2]

Kuɗaɗe[gyara sashe | gyara masomin]

Bikin ya samu tallafi daga ma’aikatar harkokin waje ta tarayya da ke da nufin gina alakar da kuma sanya bikin ya zama ingantaccen tsari da kuma halartar mutane da dama a faɗin ƙasar.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Juba film festival founder to take part in Berlin's film festival". Radio Tamazuj (in Turanci). Retrieved 2020-10-06.
  2. "The Journey of The Stories: Juba Film Festival". Eye Radio (in Turanci). Retrieved 2020-10-06.